50 Các câu trả lời

ท้องมา3ท้องไม่เคยฉีดเลยคร่ ตอนนี้ท้องคนที่4หมอให้ฉีดก็งงๆเหมือนกันพอถามแม่หลายๆคนก็บอกว่าฉีดกัน แม่เลยตกลงฉีดไปคร่พึ่งฉีดไปวันที่17 พ.ค.นี้เองคร่ พึ่งหายปวดแขนด้านที่ฉีดวันนี้เองคร่ ไม่มีผลข้างเคียงใดๆนร่ ดีสำหรับเด็กในท้องด้วยคร่หมอบอกคร่ว่าเด็กจะมีภูมิมากขึ้น😊😊😊😊😊

ไม่ได้ฉีดเหมือนกันคะ ทั้ง 2 ท้องเลย

VIP Member

ฉีดค่ะ เราเพิ่งฉีดอาทิตย์ก่อน หมอบอกว่าจะได้บรรเทาอาการหวัด สร้างภูมิได้ทั้งแม่และลูก เราฉีดมา 3 เข็มเลย เดือนละเข็ม บาดทะยัก คอตีบ ไข้หวัดใหญ่ เหมาหมด 😂😂😂

ฉีดค่ะ ถึงแม้อย่างบาดทะยักจะอยู่ได้10ปีก็ต้องฉีดใหม่ เราถามหมอหมอบอกเพื่อวัคซีนไปถึงลูก ลูกจะได้มีภูมิคุ้มกัน

VIP Member

บ้านนี้คุณหมอไม่ให้ฉีดเพราะภูมิคุ้มกันของแม่ดีมากค่ะ ให้ฉีดแค่บาดทะยัก ไอกรน คอตีบ ในอายุครรภ์ 8 เดือนค่ะ

เราฉีดก่อนตั้งครรภ์ไปแล้ว 2 เดือน ถึงเวลาคุณหมอจะถาม ถ้าฉีดแล้ว ก็ไม่ต้องค่ะ แต่ถ้ายังจำเปนต้องฉีดค่ะ

หมอบอกว่าควรฉีดเพราะว่าวัคซีนจะได้ผ่านไปให้ลูก เพราะลูกคลอดใหม่ๆ ยังฉีดไม่ได้

ฉีดค่ะ ทั้งหมด3เข็ม นี่เพิ่งฉีดเข็ม2วันนี้ค่ะ ครบ3เข็ม คุมได้ตลอดชีวิต หมอบอกมาค่ะ

ไม่น่าใช่นะคะ ไข้หวัดใหญ่ต้องฉีดทุกปีค่ะ

ขอตามค่ะคือเราต้องฉีดทุกคนไหมนี้จะเข้า8เดือนแล้วหมอยังไม่ฉีดให้เลย

VIP Member

ต้องฉีดค่า วัคซีนที่จำเป็นต้องฉีดมีไข้หวัดใหญ่ แล้วก็คอตีบไอกรน ค่า

VIP Member

เราเพิ่งฉีดมาเมื่อวานหมอเป็นคนนัดให้ค่ะ ไข้หวัดใหญ่4สายพันธุ์ 26+3w