4 Các câu trả lời

ผ่าคลอดอันตรายมากนะค่ะถ้ามีอะไรกับสามีต้องรอตรวจหลังคลอดดีที่สุด. รีบมีเสี่ยงหลายอย่าง. ทั้งแผลติดเชื้อ แผลด้านในแตก การตกเลือด. ปกติผ่าคลอดแผลจะแห้งและสมานเร็วสุดสามเดือนนะค่ะ. และควรป้องกันด้วยนะค่ะ ผ่าคลอดหมอจะให้งดมีลูกกันไปก่อน2ปีค่ะถึงจะมีเพิ่มได้

ผ่าคลอดหมอก็แจ้งนะคะว่ามีเพศสัมพันธ์ได้ตอน 2 เดือน ตอนนี้มดลูกเข้าอุ่หรือยังก็ยังไม่รู้ หมอนัดตรวจภายในหลังคลอดแล้วใช่ไหมค่ะ แนะนำอย่าเพิ่งมีเลยค่ะรอไปก่อน

ถ้ามีอะไรกับเเฟนไปเเล้วอ้ะค่ะเเบบนี้ควรทำไงง จะท้องไหม ทำไงไม่ไห้ท้อง

VIP Member

หมอแนะนำ 45วันขึ้นไปค่ะ เสี่ยงติดเชื้อ และท้องต่อง่ายมาก

ป้องกันรึเปล่าคะ

มียาคุมสำหรับแม่ให้นมบุตรคะแม่