4 Các câu trả lời

พยายามเอาลูกเข้าเต้าบ่อยช่วยกระตุ้นได้ดีมากค่ะ แม่บ้านนี้ตอนน้องอยู่โรงพยาบาลน้อง ก็กินนมจากขวดเป็นอาทิตค่ะกว่าจะได้ออก จากโรงพยาบาล แม่ต้องพยายามอย่าให้กินจากขวดค่ะให้กินจากเต้า อาจจะงอแงบ้าง บ้านนี้ตอนนี้เข้าเต้าอย่างเดียวแถมน้ำนมไหลดี จนต้องปั้มทิ้งเลยค่ะลูกกินไม่ทันสู้ๆค่ะ ปั้มทิ้งข้างที่ลูกไม่ได้กิน

ลองเอาน้ำอุ่นครึงเต้าดูนะค่ะ แต่ถ้าอยู่บ้านเอาเต้าแช่น้ำอุนเลยค่ะสัก5-10นาทีช่วยได้เหมือนกันค่ะ

น้ำขิง น้ำหัวปลี ไก่ผัดขิง หมูผัดขิง แกงเลียง ใบกระเพรา อินทผลาลัม หมั่นนวดกระตุ้น หมั่นปั๊มนม และท้ายที่สุดแต่ดีที่สุด คือ ปรึกษาคลินิกนมแม่ จ้า

พยายามเอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ กินอาหารช่วยกระตุ้นน้ำนม ดื่มน้ำอุ่น งดน้ำเย็น จิบได้แต่อย่าเยอะนะคะ น้องได้ 5 วันยังไม่ติดจุกหรอกค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

Câu hỏi liên quan