13 Các câu trả lời

TapFluencer

เราก็เป็นตอนท้องคนที่2 นอนโรงพยาบาลบ่อยมากเพราะเราเลือดไหลบ่อย งดเดินงดทำงานบ้านงดทุกอย่าง ได้แต่กินกับนอน หมอบอกว่ารกอาจจะเคลื่อนที่ไปอยู่จุดที่ไม่อันตรายได้ถ้าลูกตัวโตขึ้นหรือกลับหัว

ภาวะรกเกาะต่ำถ้าปกคลุมทั้งหมดอันตรายมากค่ะ กำงังเป็นอยู่ ดูแลคัวเองดีมากนอสอย่างเดียว 29วีคมีเลือดออก แอดมิดด่วนฉีดยากระตุ้นปอดเด็กทุกๆ12ชั่วโมง ให้ยาระงับคลอด ให้ยาแก้ท้องแข็ง

ประคองให้น้องอยู่ในท้องให้มากที่สุด งดเดิน งดนั่งนานๆ การผ่าก็เสี่ยงตกเลือดถ้าเลือดออกเยอะอาจต้องตัดมดลูกออกหมดเรย ต้องดูแลตัวเองดีๆค่ะ

บ้านนี้ก็ท้อง2 ตรวจตอน16w มีภาวะรกเกาะต่ำเหมือนกันค่ะ คุณหมอให้งดมีเพศสัมพันธ์ ห้ามยกของหนัก ห้ามเดินบ่อย แม่หยุดงานเลยนอนซะส่วนใหญ่ พอตรวจตอน23w ก็ขึ้นมาปกติค่ะ✌️

ระวังไม่เดินเยอะ งดยกของหนัก งดออกกำลังกาย งดมีเพศสัมพันธ์ รออายุครรภ์เพิ่มขึ้นลุ้นว่ารกจะยกตัวขึ้นไหมคะ หลายคนอายุครรภ์เยอะ รกยกตัว ถ้าไม่ก็ผ่าคลอดค่ะ

เป็นช่วงไตรมาสแรกค่ะแต่พอไตรมาส2คุณหมอบอกว่าขึ้นมาในระดับปกติแล้ว..สิ่งที่ห้ามเลยคืองดมีเพศสัมพันธ์ค่ะช่วยได้เลย✌️

ท้องแรกแม่รกเกาะต่ำค่ะ ต้องดูแลตัวเองดีๆอย่ายกของหนักนะคะ แม่รกไม่ขึ้นเลยจนครบกำหนดเลยได้ผ่าออกค่ะ

บ้านนี้ก้อรกเกาะต่ำคะแม่เดียวรอชาวไหม่เดือนหน้าว่าจะเลื่อนขึ้นมาไหมคะ20+2จ้าผุ้ชายเหมือนกันเลยคะ

TapFluencer

รกเกาะต่ำ ต้องระมัดระวังมากกว่าปกติค่ะแม่ ทำอะไรช้าลง โดยเฉพาะนั่งรถ/ขึ้นบันได/เดิน ค่ะ

อายุครรภ์มากขึ้นรกจะลอยตัวขึ้นเรื่อยไปค่ะ แต่ถ้าเข้า29wยังต่ำอยุ่อาจจะคลอดก่อนกำหนด

บ้านนี้รกเกาะต่ำ ตอน 18 w ค่ะ หมองดมีเพศสัมพันธ์ ตอนนี้ 34+1 w ก็ยังเป็นรกเกาะต่ำอยู่ค่ะ