9 Các câu trả lời

ไม่ต้องเครียดนะคะ เราก็ผ่านมันมาแล้ว เสี่ยงสูง 1:128 ตอนนั้นเครียดมากจริงๆแต่ก็ต้องทำใจ แต่สุดท้ายก็ผ่านมาด้วยดี เจาะน้ำคร่ำค่ะ ตรวจให้ชัดเลยค่ะ สำคัญคืออย่าเครียด ถ้าเขาเป็นก็คือเป็นแก้อะไรไม่ได้เพราะมันเกิดที่โครโมโซม​ตัเงแต่ปฏิสนธิ​แล้วค่ะ แต่ภาวนาอย่าเป็นเลยนะ แม่อย่ากังวลไปเลยนะ มันไม่เปนผลดีต่อลูกในครรภ์ค่ะ

เราก็อายุเยอะตั้งครรภ์ลูกคนแรกตอนอายุ36ปี ผลออกมาเสี่ยงต่ำ คุณแม่อย่าเพิ่งคิดมากนะคะ รอเจาะน้ำคร่ำ แม่ท่านอื่นๆก็เสี่ยงสูงเจาะน้ำคร่ำ ส่วนมากผลออกมาปรกติดีค่ะ เป็นกำลังให้คุณแม่นะคะ🥰

อย่าเครียดนะคะคุณแม่ รอเจาะน้ำคร่ำคะ ก่อนอื่นดูฝั่งญาติสามี ฝั่งคุณแม่ว่าใครเป็นดาว์นหรือปาว ถ้าไม่มีก็ไม่น่ากังวลนะคะ

ไม่มีค่ะ

แม่เองก็เสี่ยงสูง 1:160 เลือกเจาะน้ำคร่ำ น้องปกติดีคะ ตอนนี้ 5 เดือนแล้ว

รอเจาะน้ำคร่ำค่ะ อย่าพึ่งกังวล หลายคนเจาะน้ำคร่ำก็ผลปกติค่ะแม่

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ เรารอผลตรวจอยู่ ลุ้นจะแย่แล้วค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะ ผลออกยัง

TapFluencer

เสี่ยงกี่เปอร์เซ็นคะแม่ แล้วคุณหมอแนะนำว่ายังไงบ้าง

1:30 ค่ะ 😿

สวัสดีค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ รอเจาะน้ำคร่ำ

แม่ได้เจาะน้ำคร่ำต่อไหมคะ

หมอให้รอครบ18 วีคค่ะ เดือน7