12 Các câu trả lời

ยาแก้อักเสบที่ให้นมลูกทานได้ไปถามร้านยานะคะและอดทนตอนลูกดูดต้องทนเดี๋ยวก้หายกินยาด้วยและให้น้องอมหัวนมให้ถูกหายแน่ค่ะนี่หัวแตกเปื่อยกัดฟันให้ลูกดูดจนเนื้อที่หัวนมหลุดเป็นแผ่นๆเป็นฮ้อเลือดแตกทรมารมากแต่กินยาและอดทนตอนนี้หายแล้วค่ะลูก2เดือนกว่ากั้นใจให้เขาดูดนะถ้าจะเลี้ยงแบบเข้าเต้า

ลูกคนแรกเหมือน​กัน​ค่ะ​ น้องดูดจนหัวนมเปนแผล​ เวลาน้องดูดทีน้ำตาแทบไหลเลยค่ะ​ บ้านนี้ไม่ได้ทายาอะไร​ แค่เวลาที่น้องไม่ได้ดูดบีบนมให้น้ำนมไหลแล้วทาเคลือบ​หัวนมไว้ 4-5วันก็หายค่ะ

VIP Member

พยายามเอาหัวนมยัดเข้าปากให้ถึงลานนมค่ะ จะไม่เจ็บ ถ้าดูแต่หัวจะเจ็บและหัวนมแตกเป็นแผล ถ้าเป็นเยอะจนอักเสบจะให้นมไม่ได้นะคะ

ลูกคนแรกเป็นเหมือนกันคะ ให้นมยากมาก หัวนมเปนแผลมีเลือดปนกับน้ำนมจนหยุดให้น้องดูด แล้วใช้วิธีการปั้มนมให้น้องกินแทนคะ

น้องดูดจนหัวนมแตกค่ะ เอาหัวนมจุ่มในน้ำอุ่นค่ะ จะทำให้หัวนมแข็งแรง แล้วก้เอายาม่วงทาปาก ป้ายตรงที่แตกไว้ แผลจะหายไว

ให้ลูกดูดผิดวิธีค่ะ อย่าให้น้องดูดแต่หัวนมมันจะทำให้หัวนมแม่แตกและเจ็บค่ะ พยายามให้น้องงับนมให้ถึงฐานนมค่ะ

ให้นมลูกผิดวิธีแล้วคะออกจาก รพ พยาบาลได้สอนวิธีให้นมไหม? ต้องให้ลูกดูดนมแม่ให้สุดหัวนมและลานหัวนม

เป็นเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวลูกดูดเป็นก็หายเจ็บค่ะ ช่วงนี้ซื้อจุกซิลิโคนมาใช้ให้แผลหายก่อนก็ได้ค่ะ

อาจจะเป็นการที่ลูกดูดผิดวิธี และให้คุณแม่ลองดื่มน้ำหัวปลีเยอะๆจะช่วยเรื่องน้ำนมได้

เริ่มแรกเจ็บหัวนม ใส่ยาทาหัวนมช่วยครับ สลับกับปั้มนมเอาก่อน

Câu hỏi liên quan