7 Các câu trả lời

อาจจะเป็นผดร้อนค่ะ คุณแม่คอยหมั่นดูเรื่องการปรับอุณหภูมิในบ้านนะคะ แล้วก็อย่าทาแป้ง ทาครีมนะคะ เด๊ยวมีอะไรไปอุดตันรูขุมขน ถ้าผื่นมีหัวสีขาวขุ่นๆคล้ายสิว อาจจะเป็นผิวหนังอักเสบในทารกค้ะ หรือเรียกอีกอย่างว่า สิวฮอโมนค่ะ ทารกจะเป็นๆหายๆอยู่ 4-5เดือนค่ะ ผื่นแบบนี้น้องจะคันด้วยนะคะ แม่ลองพาน้องหาหมอค่ะ จะได้ยามาทา แป๋บเดียวจะค่อยๆยุบไปเรื่อยๆจนมีผื่นให้ทาน้อยลงเรื่อยๆค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะน่าจะเพราะอากาศร้อนบ้านนี้พยายามไม่ให้เหงื่อลูกออกค่ะโดยการเปิดพัดลมพกพาตัวเล็กไว้ข้างหลังลูกเพื่อให้ไม่มีเหงื่อก็ช่วยได้ค่ะ แค่ความเห็นส่วนตัวนะคะ

น้องจะเป็นตอนประมาณ 1 เดือนค่ะ แล้วจะค่อยๆหายไปเอง แม่ใช่สำลีชุบน่ำอุ่นเช็ดหน้าน้องเอาค่ะ ไม่ได้ใช้ครีมอะไร งดทาแป้งค่ะ

บ้านนี้ทาบีเพนเท้นค่ะแม่ ที่ร้านขายยา ร้านเพียวมีขายแต่ดูที่ข้างกล่องเอาสำหรับเด็กนะคะ ทาแล้วผื่นหายเลยค่ะ

VIP Member

ผื่นผ้าอ้อมหรือป่าวค่ะ คุณแม่ลองใช้บีเพนเท้นดูค่ะ แต่ถ้ายังขึ้นเยอะ พบแพทย์ดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ ไปหาหมอมาทายา2วันหายคะ แล้วกลับมาเป็นอีก น้องแพ้น้ำลายคะ ผื่นน้ำลาย

Super Mum

.

Câu hỏi liên quan