ควรทำไงดีเเม่ๆ

ป้ากับพี่สาว(ลูกของป้า)เขาไม่สบายทั้งไอทั้งมีน้ำมูกที่เราสังเกตเห็นคือไอเเล้วคือมาอุ้มลูกเราทุกครั้งที่เจอเราไม่ได้หวงลูกนะเเต่คือเราห่วงลูกเราเเต่เราทำไรไม่ได้พูดไม่ได้เขาเป็นป้าละเราอายุน้อยกว่าเดะก็จะว่าหาว่าหวงลูกมีปัญหากันอีกคือเราแบบไม่พอใจเเต่ทำไรไม่ได้ตกเยฺนมาทุกครั้งคือลูกจะตัวลุมๆเราก็บอกเเม่เราเเล้วว่าเออเขาไอเเล้วยังมาอุ้มลูกถ้าเป็นไรมาใครดูก็เราเขาไม่ได้มาดูเเลรับผิดชอบเเต่พอมาวันนี้ก็นั้นแหละเหมือนเดิมอุ้มเเล้วไอหลายรอบมากเราแบบทำไรไม่ได้อะได้เเต่มองเเล้วลูกเรายังไม่ถึงเดือนเลยเเล้วชอบปลุกลูกเราด้วยนะทั้งๆที่พึ่งจะกล่อมนอนบอกตื่นมาเล่นก่อนพอน้องจะหลับก็พูดก็ทำให้เขาตื่นลูกก็หลับๆตื่นๆเราสงสารลูกมากเเต่เราทำไรไม่ได้อะถึงเป็นแม่เดะจะมีปัญหากันเเล้วจะมองได้ไม่ติดคือเเค่นิดเดียวก็ทำให้เเตกคอได้อะเรามำได้เเค่ใจเเข็งทำใจเเล้วก็แอบร้องให้เราเลี้ยงลูกเองคนเดียว#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2 Các câu trả lời

บ้านนี้ไม่ให้ใครมาเยี่ยมเลยค่ะ แตกคอกันก็ได้ค่ะ เราไม่ห่วงตรงนั้นค่ะ เราห่วงลูกเราที่สุดค่ะ ต้องคุยตรงๆค่ะ หรือให้คนเยี่ยมใส่แมสเวลาเล่นกับลูกเราค่ะ ลูกเราๆดูแลเองได้ค่ะ ไม่ต้องแคร์ใครมากนะคะ ลูกป่วยไม่คุ้มเราค่ะ แก่ๆกันแล้วต้องคิดได้ค่ะ

บอกเหตุผลค่ะ เด็กเล็กติดเชื้อง่าย ไว้หายค่อยมาอุ้มค่ะ ป่วยมาไม่คุ้มกับความรักที่มอบให้หลานค่ะ