15 Các câu trả lời

เดือนมิถุนา มานิดนึง (เดาเอาเพราะจำไม่ได้) เดือน กรกฎา มานิดนึง เหมือนเราเย็บผ้าแล้วโดนเข็มตำอ่ แต่ยังไม่นึกว่าท้องนะ พอก่อน28/7/64 สัก2-3วันมีอาการคลื่นไส้ กินไม่ได้ 28/7/64ไปซื้อที่ตรวจมาตรวจตอนฉี่เช้าๆ 2ขีดชัดเจนมาก ผ่านไป3วันเพื่อความชั่วซื้อมาตรวจอีกอัน2ขีดชัดเจนเหมือนกัน ไปฝากครรภ์วันที่3/8/64 ไปฝากหมอกดๆดูก็ไม่เจอก้อนอะไรก็เลยไม่ได้อัลตราซาวด์ หมอบอกว่า คงยังเล็กมาก เล็กเท่าเม็ดถั่วเขียวยุ หมอนัดวันที่26/8/64นี่ ตัวเล็กมาแบบไม่ทันตั้งตัวเลยค่ะ มาแบบเรายังไม่พร้อมคิดว่าจะมีหลังโควิด แต่ก็ไม่เป็นไร มาก็มา เพราะยังไงเราก็แต่งงานแล้ว☺️

ยินดีด้วยนะ

ส่วนตัวขาดวันเดียวก็ขึ้น 2 ขีดแล้วค่ะ แต่ละคนฮอร์โมนไม่เท่ากันนะคะ อีกสัก 7 วันลองตรวจใหม่ค่ะ

ของเราขาด3วันตรวจขึ้นจางๆๆค่ะแต่ยังลุ้นต่อยุว่าจะจิงหรือป่าว

ได้จ้ามีอาการแบบไหนบ้างค่ะ

TapFluencer

ของเราตั้งใจปล่อย ปจด.ไม่ขาด ก็ขึ้นขีดจางๆแล้วค่ะ

VIP Member

ของเรายังไม่ถึงรอบประจำเดือนมาค่ะ ก็ 2 ขีดแล้ว

ขาด6 วันเหมือนกันค่ะ แต่ก็ขีดเดียว

ไม่ท้องค่ะ

ตอนนี้ได้ตรวจบ้างไหมคะท้องไหม

อันนี้เป็นของเดือนที่แล้วนะ สรุป ปจด.มา หลังจากขาดไป7วันค่ะ

VIP Member

ขาดวันเดียว ก็ขึ้น 2 ขีดแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ของเราขาด8วันขึ้น2ขีดเข้ม555

ของเรา 20 กว่าวันกว่าจะขึ้น

ขาด10วันแล้ว