26 Các câu trả lời

บ้านนี้ไม่มีมูกเลือด น้ำไม่เดินคะ วันที่5 ท้องแข็งถี่ วันที่6 ท้องแข็ง+ปวดถี่แต่ทนได้ วันที่7 ท้องแข็งถี่+ปวดมากขึ้นตอนตี4 และมากขึ้นจนทนไม่ได้ ไปถึงรพ.ตอน8โมงเช้าปากมดลูกเปิด 1 เซ็นคะ คลอดตอน2ทุ่ม17คะ 38+4w คะ แม่น่าจะใกล้คลอดแล้ว

ไปหาหมอเลยค่ะ บ้านนี้มีมูกเลือดออกตอนเช้า แต่ไม่เจ็บท้องมดลูกเปิด 1 เซน พึ่งจะเจ็บท้องตอน 2 ทุ่มกว่าๆและเจ็บมากขึ้นเรื่อยเหมือนเจ็บท้องเมนส์ แต่จะปวดหลังปวดลูทวารไปด้วย จนถึงตอนนี้นอนไม่ได้เลยจ้า รอดูอาการต่อไป

บ้านนี้เป็นเหมือนกันไปหาหมอนอนรพ.2คืนทำท่าจะคลอดไม่คลอดจ้าปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มจาก1ชม.แล้วอาการที่ปวดท้องต่างๆหายไปหมดเลยคะอายุ​ครรภ์​38+คะสู่ๆคะ

หาหมอเลยค่ะ วันที่เราจะคลอด ไปหาหมอตามนัดหมอตรวจภายในปากมดลูกเปิด3เซนแล้ว แต่ไม่ปวดท้อง ไม่มีมูก ไม่มีน้ำเดิน แม่รีบไปเลยค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ปวดแบบนี้เปิด2เซน แต่ถ้าปวดทุก2-3 นาที เปิด4 เซน แปปเดียว 7 เซนแลวน้ำคร่ำก้อแตก แนะนำให้ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

ใปเลยค่ะ บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ปวดขี้ ขี้ใม่ออก ท้องแข็งธรรมดา ใม่ปวดใม่ใรเลยค่ะ พอถึงโรงบาลมดลูกเปิด2เซน

หาหมอดีกว่าคะ คลอดเองมา 2 ท้อง น้ำไม่เดินเหมือนกันแต่ปากมดลูกเปิด 8 เซน แม้แต่มูกเลือดยังไม่ออกเลย

โดนไล่ก็สบายใจกว่านะค่ะจะได้รุ้เป็นอะไร ..เราโดนหลอกไป2รอบแล้วค่ะ39+1..ได้ไปเช็คก็สบายใจค่ะ

ไปหาหมอเถอะค่ะ...อาการแบบนี้ก็เป็นอาการใกล้คลอดได้...ไม่จำเป็นต้องมีมูกหรือน้ำเดินค่ะ

กัวไปแร้วหมอก้หาสาเหตุไห้ไม่ได้ เมื่อเช้าได้เเค่เกลือแร่

ถ้าปวดแรงมากจนไม่ไหวรีบไปเลยค่ะแม่ ถ้าเริ่มถี่ๆขึ้นๆ จะคลอดแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan