14 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันเลยกลัวไปละหมอไล่กลับ รพ.รัฐด้วยของเรา ก่อนหน้านี้ไปซาว มีคนท้อง9เดือนไปตรวจปากมดลูกเปิด2เซนหมอก็ให้กลับบ้านไปก่อน ได้คุยกะพี่แก แกบอก มา3รอบแล้วโดนไล่กลับตลอด แกบอกแกปวดท้องมากกลัวจะมาอีกรอบไม่ทัน เห้อออ

ไปหาหมอคะจะคลอดแล้ว ถ้าหมอด่าก็ด่ากลับเลยคะ เราคนผู้มาใช้บริการ บางทีพวกหมอรึพยาบาลที่พูดไม่ถูกหูก็สมควรโดนจัดซะบ้างคะ

แนะนำไห้ไปหาหมอดีกว่านะคะคุณแม่ น่าจะไกล้คลอดแล้วค่ะ ลองไปหาหมอดูก่อนนะค่ะ เผื่อปากมดลูกเปิดแล้วก็ได้ค่ะ

คลอดแล้วนะคะแม่ๆ ไปถึงปากมดลูกเปิด 5 เซ็น เจ็บท้อง 2 ชั่วโมงคลอดเลยค่ะ น้ำหนัก 3.57 โล

ของเราก็ออกแบบนี้ไปหาหมอตอนเยนพอตอนเช้าหมอฉีดยาเร่งคลอดไห้เลยจ้า

แนะนำให้ไปคะ เพราะเราก็มีมูกเลือดออกไปถึงรพ.ปากมดลูกเปิด10 cm แล้ว

ปไหาเถอะคะอย่างน้อยถึงมือหมอเราก็จะใด้สบายใจนะคะ

มูกเลือดออกแสดงว่าเคือนแล้วค่ะจะคลอดแล้วแบบนี้

ตอนนี้เริ่มปวดถี่แล้ว กำลังไปหาหมอค่ะแม่ๆ

ค่ะ☺️

หาหมอน๊าาไกล้เจอน้องแล้ว