32 Các câu trả lời

ของเราเพิ่งไปพบหมอ หมอบอกความดันเราสูง ถ้ามีอาการจุกลิ้นปี่ให้มาห้องคลอด เเต่เป็นเหมือนหลายๆคนที่คอมเม้นเลยค่ะ ไม่ถึงกับปวดนะคะ เเต่เเสบๆ เป็นค่อนข้างบ่อยช่วงเดือนที่7นี้อ่ะค่ะ ไม่รู้อันตรายหรือเปล่า กลัวๆอยู่เหมือนกัน เเต่ตัวเล็กก็ดิ้นตามปกตินะคะ

ขอไลน์ไว้สอบถามได้ไหมคะ😅

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ทั้งจุกแน่นๆทั้งปวดแสบ แต่เป็นด้านขวานะคะบางทีลูกถีบถึงนี่เลยก็มี แต่เจ็บแสบๆทุกวันเลย บ้านนี้ก็กลัวเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอแล้วเพราะปวดมาก สรุปเป็นกรดไหลย้อนค่ะ ตอนนี้ต้องกินน้อยๆกินอาหารที่ย่อยง่ายๆ กินยาช่วยย่อยและยาลดกรดค่ะ

VIP Member

ตอนท้องใด้7เดือนก้อเปนเมิลกันค้ะ ทรมานมาก แม่พยายามนั่งหลังตรง ทำโยคะด้วยการชูมือขึ้นสูงๆแล้วหายใจเข้าลึกๆค้ะ ช่วยใด้

ขอบคุณ​สำหรับข้อแนะนำนะคะ

เคยเป็นแล้วคะเป็นเพราะลูกเราตัว ใหญ่ น้องเขาไปเบียด​กระเพาะ​เรา​ ไม่อันตราย​หรอคะ​ เป็นเพราะเรากินเยอะด้วยคะ

ขอบคุณ​ค่ะ😊😊

เป็นบ่อยค่ะ ท้องบนทั้งแถบเลยไม่ว่าจะขวาซ้ายหรือตรงที่แม่วงไว้ ถีบทีน้ำตาแม่จะร่วงเอา

เมื่อคืนเป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทั้งปวดเเบบจุก ทั้งเหมือนลูกจะดันออกอุ้งเชิงกรานค่ะ 37+5

ปวดเหมือนกันคะไม่รู้เพราะอะไร..งานก็ไม่ได้ทำตอนนี้จะเข้า7เดือนแล้วคะ

เป็นเหมือนกันกันพรุ่งนี้ว่าจะไปหาหมอ เจ็บตรงซี่โครงข้างซ้าย.เจ็บๆจุกๆ 😔

ฝันดีนะคะ

VIP Member

เป็นค่ะเจ็บจืดๆ เจ็บทะลุหลัง แต่เป็นใต้นมด้านขวาค่ะ