14 Các câu trả lời

ปกติค่ะแม่ ตอนบ้านนี้ท้องอ่อน ปวดท้องน้อยคล้ายจะเป็นเม็น ต้องเดินช้าๆประคองท้องเอา หมอบอกมดลูกกำลังขยาย ปวดท้องน้อยคือปกติค่ะ

อายุครรภ์เท่าไหร่คะแม่ ถ้ายังอ่อนๆ น่าจะมดลูกขยายตัวค่ะแต่ถ้าไตรมาส3ใกล้คลอดค่ะเแม่ สู้ๆนะคะสังเกตุอาการตัวเองด้วยค่ะ🥰🥰

ปกติค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็น ตอนนั้นรีบไปฝากครรภ์ด้วยบอกหมอว่าเจ็บพุงหมอเลยให้ยาพารามากินค่ะ กินไปก็ดีขึ้น

มดลูกขยายตัวค่ะ ถ้าไม่ปวดมาก จะเป็นช่วงไตรมาสแรก ไตรมาส 2 จะดีขึ้นเองค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ปวดเป็นพักๆ​เอามือประคองบางช่วงปวดหน่วงๆ​ค่ะ

น่าจะมดลูกขยายค่ะ แต่ถ้ามีเลือดออกให้รีบไปหาหมอทันทีเลยนะคะ

ใช่เลยค่ะ อาการเดียวกันเลย แต่ไม่มีเลือดออก

อันนี้เขาเรียก​ว่าอะ​ไร​ค่ะใช่แท้งรึป่าว

ตอนนี้ก็เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดเป็นพักๆ

ถ้าไม่มีเลือดออกก็ปวดมดลูกขยายตัวค่ะ