26 Các câu trả lời

กระดูกเชิงกรานขยายคะ ช่วงนี้เวลาเดินแม่จะเจ็ยจิมิ บ้าง บ้านนี้แวดจนต้องขอหมอผ่า คะ ปวดจนแบบเดินก้าวบันไดไม่ได้แล้ว ท้องแรกตอนนั้น39w5d

ปวดเหมือนกันคะ..37+1 วีค.. หมอบอกเป็นปรกติคะ.. หากปวดถี่แล้วไม่หายแปลว่าใกล้คลอด..หากปวดๆแล้วหายไป..มดลูกขยายคะ..จะเกิดขึ้นช่วงไตรมาสที่3 ..

ตอนนี้อายุครรภ์เท่าไหร่คะ บางทีถ้าใกล้คลอดจะมีอาการเจ็บครรภ์เตือน จะปวดหน่วงๆได้ แนะนำให้นับความถี่และไปหาหมอค่ะ

ปวดที่เดียวกันเลยค่ะแม่พึ่งไปหาหมอมาหมอบอกว่ามีอาการเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ตอน32+2แล้วค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะลูกดิ้นดีมากเลย

เราก็เป็นนะ 37.6 ปวดจนลุกไม่ได้เลยตอนกันคืนยิ่ง ปวดจนไปห้องน้ำไม่ได้ต้องให้แฟนพาเดิมไป

เปนเหมือนกันเลยค่ะ ก้าวขาแต่ละทีน้ำตาแทบไหล 37+6 เท่ากันด้วย

เป็นค่ะจะเป็นในช่วงกลางคืนน่ะค่ะกลางวันไม่เป็น เจ็บที่แถบไม่อยากขยับตัวเลยค่ะ

เจ้บเหมือนกันเรยค้ะ แต่ไม่ได้ไปหาหมอหรอกค้ะ แม่บอกว่าเจ้บท้องเสี่ยด

เป็นเหมือนกันค่ะ34+1กลางคืนนอนไม่หลับเลยค่ะ อันตรายในมค่ะ ต้องไปหาหมอใม

ปรึกษาหมอคะ

ขอบคุณคำแนะนำของทุกคนค่ะตอนนี้น้องออกจากท้องมาแล้วค่ะ

VIP Member

มดลูกขยายค่ะ​ ถ้าปวดแบบจี๊ดๆ​ แต่ถ้าปวดมากๆ​ แปลว่าใกล้คลอดนะคะ

Câu hỏi liên quan