28 Các câu trả lời

31w1dเหมือนกันค่ะ มีปวดเหมือนกันเลยค่ะถามหมอแล้วเขาบอกว่ามดลูกกับอุ้งเชิงกรานขยายค่ะ มันจะปวดแบบนี้ปกตินะคะไม่ต้องกังวนค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ 32w ลุกนั่งนอนพลิกตัวลำบากมาก ปวดหลังสุดๆ ปวดหว่างขาลามลงไปจิมิ จนตอนนี้39+3แล้ว ความปวดยังคงอยู่

บ้านนี้อาการคล้ายกันค่ะแม่แต่ไม่ปวดจิมินะคะ จะท้องแข็งและปวดท้องตลอดตอนกลางคืนหรือเวลาเดินมากๆเหมือนกันเลยค่ะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ เป็นเพราะนอนท่าเดิมซ้ำๆนานๆค่ะ หลังคลอดก็ดีขึ้นเพราะเรานอนเปลี่ยนได้หลายท่า

บ้านนี้ก็เป็นคะอาการเดียวกันไปหาหมอบอกว่าปรกติเว้นแต่มีมูกมีเลือดค่อยไปรพ.จ้าบ้านนี้33wแล้ว

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เวลาพลิกตัวหรือนั่งพื้นแล้วต้องลุกขึ้นนะคะ ปวดมากค่ะ เดินมากก็ปวดจิมิค่ะ

เป็นค่ะเป็นตั้งแต่ 29 วิค ลูกกลับหัว จนตอนนี้ 34 วิคแล้วจริงปวดมากขึ้น จิมบวมปวดตลอด

มีอาการเเบบเดียวกันเลยค่ะ ปวดจิมิ ท้องเเข็ง ปวดหลัง เเต่ลูกดิ้นปกติ ตินนี้31w

ยังไม่ได้ไปซาวเลยค่ะ หมอนัดซาว34wค่ะ

ตอนนี้32+แล้ว ปวดจิมิมากกกกกกกเหมือนกันค่ะ ยิ่งใกล้จะคลอดจะยิ่งปวดกว่านี้ค่ะ

เคยเป็นค่ะ ตอน 34wเป็นช่วงที่น้องกลับหัว ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีอาการอะไรเลย