934 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ปล่อย10เดือนค่ะ พยายามตั้งแต่เดือนแรก กินโฟลิคทุกวัน นับวันตกไข่ โหลดแอพวันตกไข่มาดู แต่มาสำเร็จเดือนที่10ค่ะ ตอนนี้14w4Dแล้วค่ะ❤️

สู้ๆค่ะ กินกรดโฟลิกเตรียมตัวไว้รอเลยค่ะ

ปล่อย4เดือนแรกประจำเดือนไม่มาคิดว่าท้องไปคลีนิคตรวจไม่ท้องกินยาตัวหนึ่งเหมือนยาคุมประจำเดือนมาปกติ3เดือนอีกเดือนก็มีน้องเลยค่ะ

2ปีกว่า เกือบ 3 ปี ค่ะ บ้านนี้คือตั้งใจอยากมีมาก ไม่คุม ลองทุกอย่าง สุดท้ายมาดั่งใจหวัง แต่ขุ่นแม่ต้องใจเย็นๆนะคะ เรื่องแบบนี้

ติดตั้งแต่ครั้งแรกที่ปล่อยเลยค่ะ เพราะซื้อชุดตรวจวันตกไข่มาใช้ พอรู้ว่าวันนี้ตกไข่ก็จัดเลย 1 รอบถ้วน 55555555 ตอนนี้ 32 week แล้วค่ะ

บ้านนี้ไม่ได้กินยาคุม หลัง ปจว.วันสุดท้าย ไม่ถึง 3 วันติดเลยค่ะ... กินย้อนหลังวันที่4 ก็ไม่ทันแล้วค่ะ ตอนนี้ท้องป่อง 23 week. แล้วค่ะ

มาเร็วเกินไป ไม่ทันตั้งตัวเลยค่ะ😂😂😂

บ้านนี้ไม่ได้ปล่อยเลยค่ะกินยาคุมกำเนิดตลอด5ปี มาเฉยเลย ตอนนี้5เดือนครึ่งเเล้วจ้า ลูกแข็งแรงน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ สู้ๆนะคะ

ปล่อยมา1-2เดือน​ ก้อติดเลยคะ​ แต่กินโฟลิคมาก่อน3-4เดือนนะคะ และทานไข่ต้มทุกวัน​ โปรตีน​ อกไก่นึ่ง ปลวนึ่ง​ ​ผักๆ​ ลองดูนะคะ

บ้านนี้รอบเดือนหาย16-20พ.ย มาขาดตอน ธ.ค ม.คไม่มา มาตรวจตอน มี.ค มาเลยจ้าน้อง555 ปล่อยมาตลอด2ปีครั้งพอแฟนได้ใบแดงตัวเล็กก้มาเลย555

ปล่อย 1 ปีเต็มค่ะ กว่าจะติด สงสัยเพราะกินยาคุมมาหลายปีด้วยค่ะ กว่าฮอร์โมนจะปรับให้สมดุลได้ ใช้วิธีนับวันไข่ตกเอาอะค่ะ

บ้านนี้หลังจากที่แต่งงาน.ก็ปล่อยเพราะพ่อแม่ฝ่ายสามีอยากได้หลานเค้าเป็นลูกชายคนเดียว.ปล่อยเป็นเวลา 3 ปีน้องถึงมาค่ะ.

Câu hỏi liên quan