ปรึกษาค่ะ ท้อง 6 สัปดาห์ ไม่เห็นหัวใจ เมื่อวานเราไปu/sมา หมอซาวให้หมอบอกว่าไม่เห็นหัวใจเด็กเต้น ซาวทั้งผ่านท้องและทางช่องคลอด หมอสรุปให้เลยว่าน้องเสียแล้ว นัดให้มาขูดมดลูกเลย มีใครเคยเจอแบบนี้

ปรึกษาค่ะ เมื่อวานเราไปu/sมา ครรภ์ 6 สัปดาห์ หมอซาวให้หมอบอกว่าไม่เห็นหัวใจเด็กเต้น ซาวทั้งผ่านท้องและทางช่องคลอด หมอสรุปให้เลยว่าน้องเสียแล้ว นัดให้มาขูดมดลูกเลย มีใครเคยเจอแบบนี้บ้างไหมคะ เสียใจมากๆเลย แต่เราจะรออีกสัก1-2wจะลองไปซาวใหม่อีกทีค่ะ

38 Các câu trả lời

ของเรา10วีคกับ3 วัน คุณหมอซาวด์ก็ไม่เห็นอะไรเลยค่ะ แต่คุณแม่ก็ไม่มีอาการใดๆเลยนะค่ะ คุณหมอรอนัดตรวจอีกครั้งค่ะ ถ้าน้องไม่โตก็จะมีอาการออกมาเองค่ะหรือว่าแท้ง สู้ๆนะค่ะ

พี่สะใภ้เราเคยเป็นค่ะ น้องเสียในครรภ์อาจจะเกิดจากพี่เราพึ่งคลอดลูกคนแรกไม่ถึงปีก็มีอีกคนต่อเลยบวกกับอุ้มลูกบ่อยด้วยค่ะ ร่างกายยังไม่ค่อยสมบูรณ์

ของเราดีตรงที่ตรวจครั้งแรกยังไม่เจอ แต่หมอนัดตรวจซ้ำอีก 2 สัปดาห์จนตอนนี้ จะ 8 เดือนแล้วค่ะ น้องแข็งแรงดี แม่ใจเย็นๆนะคะ ให้เวลาน้องโตอีกนิดนึงค่ะ

เป็นท้องลมเหมือนกันค่ะไปซาวคลีนิคอยุ่3ที่ ทุกที่บอกเหมือนกันหมดค่ะว่าท้องลมเลยตัดสินใจไปขูดมดลูกที่โรงบาลค่ะ ตอนนี้น้องมาใหม่5เดือนแล้วค่ะ

4y trước

บำรุงยังไงบ้างค่ะ มีวิธีการยังไง หั้ยน้องกลับมาเกิดใหม่เร้วๆบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ

เราเคยเจอค่ะ ท้องแรก เลย น้องเสียไปเมื่อ 6ตุลา ปีทีแล้ว หมอบอกแบบนี้เลยค่ะ แต่ตอนนี้น้องหลับมาใหม่แล้วค่ะ คุณแม่สู้ๆนะค่ะ

เราก็เป็นค่ะมีเลือดด้วย ซาวด์วันจันทร์พบหัวใจเต้นนะค่ะแต่เมื่อวานไม่พบ หมอนัดอีกที่วันอาทิตย์ฟังผลเลือดดูค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ สู้ๆ นะคะ หลังขูดมดลูกก็บำรุงเยอะๆค่ะ บ้านนี้ตอนนี้ ท้องใหม่ได้ 31W แล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ✌✌✌

4y trước

บำรุงอะไรบ้างค่ะ กินยาตัวไหนบ้างค่ะ มีวิธีการทำยังไงหั้ยน้องกลับมาเกิดใหม่เร้วๆบ้างค่ะ

เราก็เป็นค่ะตอน 11 w มีแต่ถุง อีก 2-3 วันก็ค่อยหลุดออกมาเองค่ะ ไม่ต้องขูดมดลูกค่ะ แต่ตอนนี้มีใหม่แล้วค่ะ 16 w แล้วค่ะ

มีค่ะ เราเจอมาแร้วจ้าาา แต่ของเรามีเลือดออกด้วยจ้า ได้ขูดมดลูกเลยจ้า สู้ๆๆๆๆๆๆๆนะ เดี๋ยวเขาก้อมาใหม่

ท้องแรกก็เป็นค่ะ แต่หมอนัดอีกตอน 10w พอไม่เจอเลยขูดมดลูก ตอนนี้น้องมาใหม่แล้วค่ะ 17 W 4 วัน สู้ๆค่ะคุณแม่

Câu hỏi liên quan