13 Các câu trả lời

VIP Member

แล้วแต่โรงพยาบาลค่า ส่วนใหญ่น่าจะมีชุดไว้ให้ใส่นะคะ เราคลอดที่พระมงกุฎเค้าให้ใส่ชุดที้โรงพยาบาลทั้งแม่ทั้งลูก เตรียมไปแต่ชุดวันกลับ 1 ชุดค่ะ

บ้านนี้เตรียมไปชุดเดียววันกลับค่ะ ทั้งแม่ทั้งลูกเลย เพราะอยู่ รพ เค้าให้ใส่ชุด รพ ทั้งแม่ ลูกเลยค่ะ ไม่รู้ว่าที่อื่นเหมือนกันไหมนะคะ

แล้วแต่ รพ ค่ะ บ้านนี้เอกสารระบุให้เตรียมเฉพาะชุดวันกลับค่ะ แต่เราก็เอาไปเยอะกว่าเผื่ออยากให้ลูกใส่ชุดน่ารักๆค่ะ😊😊

VIP Member

เราไม่ชอบเสื้อผูกใส่ยากเราพกเสื้อกระดุมไป ค่ะ เอาไปเยอะๆเลยแม่โดยเฉพาะผ้าอ้อม

บ้านนี้ไม่ได้เตรียม​อะไรไปสักอย่างเลยค่ะ

แล้วแต่ค่ะ

VIP Member

พอค่ะ​ เผื่อๆไปเยอะหน่อยก็ได้

บ้านนี้ก็เอาไป6-7ตัวค่ะแม่

มากกว่าก็ดีคะเผื่อไม่พอ

พอค่ะแม่

พอนะคะ

Câu hỏi liên quan