12 Các câu trả lời

พบหมอได้เลยค่ะ หมอจะประเมินให้ว่ากี่สัปดาห์แล้ว แจ้งวันที่ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย แต่ท้องอ่อนๆถ้าจะอัลตร้าซาวน์ หมอจะให้ดื่มน้ำเยอะๆ ให้ปวดฉี่แบบทนไม่ไหว ถึงจะซาวน์เห็น แต่ของบางคนท้องอ่อนมากๆ ก็จะเห็นแค่ถุงตั้งครรภ์ เพราะน้องตัวจิ๋วมากกกค่ะ ยังไม่เห็นหัวใจน้อง ยังไงหมอเค้าจะนัดเราอีกที รีบหาหมอดีที่สุดค่ะ จะได้เอายาบำรุงมาทาน

เอาที่เราสะดวกค่ะ ถ้ามีประกันสังคมก็ไปรพ.เลยดีกว่าค่ะ หรือถ้าไม่อยากไปรอ ก็คลินิกค่ะ

เราก็มาแบบนี้เลยค่ะ ก่อนตัดสินใจตวจ มาแค่นิดเดียวสีน้ำตาล หลังจากนั้นหยุดไปเลย นับอายุครรภ์จากประจำเดือนวันแรกคือ 25 เมษา ตอนนี้ก็น่าจะ 5-6w แล้วค่ะ รีบไปฝากครรภ์นะคะ จะได้ยาบำรุงมาทานค่ะ

VIP Member

คุณแม่ไปฝากครรภ์ก่อนเลยค่ะอันดับแรก คุณหมอเขาจะเป็นคนประเมินให้นะคะ พร้อมกับผลอัลตร้าซาวด์จะเป็นผลที่ชัดเจนที่สุดค่ะ

ตอนแรกของเราก็จางๆแบบนี้ค่ะ เราก็คิดว่ามันเป็นแค่รอยเทส แต่หลังจากนั้นอีก 5 วัน ตรวจอีกรอบ เข้มปี้ดเลยค่ะ

มาอัพเดทนะคะ สรุปท้องได้5wคะ เจอถุงการตั้งครรภ์ แต่ยังไม่เจอตัวน้อง หมอนัดอีก2 อาทิตย์ ซาวกับฟังผลเลือด

ยินดีด้วยนะคะ

นับวันแรกประจำเดือนครั้งล่าสุด ทางนี้ล่าสุด5 มิย.66 ตอนนี้หมอบอกว่า4วีคค่ะ

ทางนี้ไข่ตกประมาณวันที่21มิย.ค่ะ หลังจากนั้น ก็เจ็บน่าอกมาก ทุกวัน จนวันที่27 -28ปวดหน่วงท้อง พอวันที่29 มิย. ตรวจขึ้นจางๆ วันที่3 กค.ไปฝากครรภ์ ตรวจเข้มแล้วค่ะ

ตอนนี้ท้องแล้วใช่ไหมค่ะของหนูก็จางแบบนี้แต่ยังไม่ได้ไปฝากท้องเลยค่ะ

ประจำเดือนยังไม่ขาดเลยค่ะอีก2วันครบวันประจำเดือนจะมาตรวจเจอก่อนค่ะ

พบหมอเลยค่ะ เดี่ยวหมดจะกะคราวๆให้ค่ะว่าอายุครรภ์เท่าไรแล้วค่ะ

พึ่งตรวจตอนเช้า จางๆเหมือนกัน ค่อนข้างแน่ใจว่าจะท้องนะคะ

ออค่ะเหมือนกันเลยค่ะนี่ก็ว่าท้องค่ะยังไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะถ้าพี่ไปแล้วบอกด้วยนะคะจะได้ตามค่ะ

ซาวนด์เอาดีกว่าค่ะ