ประจำเดือนขาดมา 8 วันแล้วค่ะ

ประจำเดือนมาวันที่ 30 มิ.ย - 6 ก.ค ปกติ ประจำเดือนจะมาก่อนรอบก่อนประมาน 3-5 วันทุกเดือน. แต่รอบนี้ วันที่ 7 แล้วยังไม่มาเลยค่ะ มีอะไรกับแฟนวันที่ 13 ไม่ป้องกัน ไม่ใส่ถุง ไม่ทานยาคุม. แล้วก็ปล่อยค่ะ. ประมาน. 16 มีเลือดปนกับตกขาวเล็กน้อย. เป็นอยู่ประมาน 2-3 วันก็หายค่ะ. ช่วงวันที่ 28 มีอาการเหมือนจะมีแระจำเดือน. ปวดหัว ตาลายเวลาก้ม หรือตื่นนอน. วินเวียนป่วนท้องเหมือนไม่ได้ทานข้าว เจ็บหน้าอก ปวดเอว ปวดท้องหน่วงๆ. (อาการปวดท้องเป็นๆหายๆ) เป็นมาจนวันนี้ค่ะ วันที่ 8 ก็ยังคงเป็นอยู่ แต่ประจำเดือนก็ยังไม่มา. ตอนนี้มีตกขาวเยอะนะคะ. ตรวจแล้ว. ตินแรกก็ขึ้นขีดเดียว. อันแรกตรวจประมานวันที่ 2 ของประจำเดือนขาด. ขึ้นขีดเดียว. วันที่ 6 ของประจำเดือนขาด ตรวจก็ขึ้นขีดเดียว เลยเอาทิ้ง. พอตอนเที่ยงเลยเดินไปหยิบมาดู. มีขีด 2 ขึ้นค่ะ เลยลองตรวจเมื่อวาน. ครบ 7 วัน. ตรวจ 8 โมงเช้า ตอนแรกขึ้นขีดเดียวก็เอาออกมาวางไว้นะเบียงหลังห้อง อาบน้ำเสร็จประมาน 15 นาที. ออกมาดู มีขาดจางๆอีกขีดขึ้นค่ะ. ตอนนี้กังวลเรื่องท้องกับไม่ท้องอยู่ค่ะ. เครื่องตรวจก็เดายาก. ถ้ามี ทำไมถึงขึ้นช้า. แล้วถ้าไม่มีทำไมถึงยังขึ้น. 5555. 🙏🏻

1 Các câu trả lời

ไปตรวจที่โรงพยาบาลดีกว่าค่ะ