24 Các câu trả lời

ท้องอ่อนๆค่ะ แนะนำไปฝากครรภ์กับหมอแล้วเอารูปภาพให้หมอดูนะคะหรือจะขอหมอตรวจอีกรอบก็ได้ค่ะเพื่อความเเน่ใจ แต่ถ้าเราไปแบบนี้ส่วนใหญ่คุณหมอจะอันตร้าซาวด์ดูเด็กเพื่อยืนยันอายุครรภ์และคำนวณกำหนดคลอดค่ะ

ยินดีด้วยครับ ท้องแน่นอน ผมว่ารออีกสักสองสัปดาห์ค่อยไปฝากก็ได้ครับ เหมือนเคสผม ท้องอ่อนมากๆ ซาวด์ไม่เจออะไรเลยครับ แต่ผลเลือดออกมาว่าท้อง รออีกสัก2สัปดาห์ ถึงซาวด์เจอครับ ปัจจุบันแฟนท้อง5เดือนแล้วครับ

ท้องค่ะ ตรวจขึ้น2ขีดหลังจากประจำเดือนขาดไป2วันเหมือนกันค่ะแต่ไปฝากท้องยังอ่อนยังไม่เจออะไร

ลองไปหาหมอแล้วครับ เจาะเลือดได้ผลพรุ่งนี้ ไว้จะมาอัพเดทนะครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่านครับ

ลองซื้อมาตรวจอีกสัก2อันนะคะเพื่อความชัวถ้าขึ้นเหมือนกันคือท้อง100%ค่ะ

ท้องค่ะ รีบหาหมอนะคะ เพื่อตรวจดูว่าเค้าฝังตัวถูกที่ถูกทางไหม

อีก3วันตรวจใหม่ค่ะ ถ้ายังขึ้นเเบบเดิม คือตั้งครรภ์คะ😊

ท้องค่ะ ไปฝากครรภ์เลยค่ะคุณแม่จะได้บำรุงน้องเร็วๆค่ะ

ท้องค่ะ จางแค่ไหนก็ท้อง แนะนำให้ไปฝากครรภ์นะคะ

ท้อง 100%จ้า ของเราจางกว่ากว่านี้ยังท้องเลย