8 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค่ะ ปจดขาด5วัน ซื้อที่ตรวจมาตรวจเองขึ้นสองขีดรีบไปซาวด์ ไม่เจออะไรเลยหมอนับจากปจดล่าสุดได้6w3d หมอนัดซาวด์อีก2อาทิตย์ ระหว่างนั้นเครียดมากค่ะ หมอแจ้งว่าอาจจะครรภ์อ่อนเกินไป ท้องนอกมดลูก ภาวะแท้ง ไม่เป็นอันทำงาน ทางออกที่ดีที่สุด ณ ตอนนั้นคือสวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญค่ะ พอถึงวันที่หมอนัด เจอตัวน้องพร้อมเสียงหัวใจ โล่งสุดๆ ดีใจมากค่ะ เ ดูจากใบซาวด์ครั้งนี้ 7w ค่ะคือไข่เราตกช้า เข้าใจหัวอกแม่เลยค่ะ เฝ้ารอคอยวันที่หมอนัด เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้เจอน้องนะคะ ตอนนี้สังเกตุตัวเองอย่ามีเลือดออกหรือปวดท้องรุนแรง อย่ายกของหนัก ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ขอให้แม่ๆสมหวังนะคะ

เหมือนกันเลยค่ะประจำเดือนหายไป2เดือน พอไปซาว หมอบอกไม่เจออะไร อาจจะท้องอ่อนเกินไป นัดตรวจใหม่อีก2อาทิตย์ หมอบอก5วีค เคยแท้งไปด้วยแอบกลัวเหมือนกัน

ใจเยนนะแม่เดี๋ยวก้อเจอคะ เราเจอถุงพร้อมไข่แดงตอน6วิก หมอนัดอีก2อาทิตไปซาวไหม่ เจอหัวใจเต้นเหนน้องคะตอนนี้7วิก5วันเครื่องซาวนับได้

นับวันแรกที่มาคะ ตามหมอบอก

เราลองไปฝากตอน 9w ค่ะเจอน้องแล้วได้ฟังเสียงหัวใจของน้องด้วยค่ะ

ดีใจด้วยนะค้า

หาถุงการตั้งครรภ์ไม่เจอเหมือนกันคะตอนนี้ แม่แอบจิตตกนิดๆ

ลุ้นไปด้วยกันนะค้าา

เป็นเหมือนกันจ้าไม่ต้องกังวนไปค่ะเดียวก็เจอน้องจ้าาา

ขอบคุณนะค้าคุณแม่

Super Mum

รอให้อายุครรภ์เยอะขึ้นอีกหน่อยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะค้า

ไม่เจออะไรเหมือนกันค่า

หมอนัด19เดือนกุมภา. ลุ้นไปด้วยกันนะค้ะ

Câu hỏi liên quan