1 Các câu trả lời

หลังจากรอบเดือนมาแล้ว และหมดไปแล้ว คือไข่ตกไปแล้วและไม่ได้รับการผสมค่ะ ไข่จะมีชีวิตแค่ 12-24 ชม. ค่ะ และยังไม่ทันถึงช่วงเวลาไข่ตกครั้งหน้า ยังไม่มีโอกาสตั้งครรภ์นะคะ การที่จะเพิ่มโอกาสตั้งครรภ์คือมีเพศสัมพันธ์ก่อนวันไข่ตกและวันที่ไข่ตกหรือหลังวันไข่ตก 2-3 วันค่ะ ถ้ารอบเดือนมาไม่ปกติ คุณแม่อยากรู้วันไข่ตกต้องปรึกษาคุณหมอนะคะ ปกติไข่จะตกอีกครั้งหลังจากวันแรกของรอบเดือนครั้งก่อน นับไปประมาณ 14 วันค่ะ

ตอนนี้หน่วงท้องค่ะ ตกเย็นหน่วงตลอดเลย ทรมาน