13 Các câu trả lời

ไม่เป็นอันตรายคะแม่ แม่ถ่ายสีดำเป็นเพราะยาโฟลิคที่คุณหมอให้มา แม่ทานต่อเลยนะคะ เพราะป้องกันลูกผิดปกตินะคะ ตอนเราท้องก็เป็นแบบแม่เลยคะ คลอดเเล้วไม่ได้กินยาแล้วก็ถ่ายสีปกตินะคะ

ใช่คะแม่

เบกกิ้งโซดา1ช้อนโต๊ะ +มะนาวครึ่งซีก+เกลือนิดหน่อย ทุกเช้าก่อนมื้ออาหาร ถ่ายออกมาหมดค่ะ ท้องไม่ท้อง เราก็ทานเป็นประจำ ล้างลำไส้เพื่อการดูดซึมที่ดีขึ้นด้วยค่ะ #หมอนอกกะลา

บางครั้งอึสีดำเกิดจากยาที่ทานนะคะคุณแม่ เช่นยาที่ให้พวกธาตุเหล็ก กินแล้วคุณแม่จะถ่ายสีดำค่ไม่ต้องตกใจค่ะ

เป็นตอน 2-4 เดือนค่ะ ท้องผูก หายตอน5เดือน ขับถ่ายปกติ ตอนท้องผูกพยายามทานอาหารย่อยง่ายๆ ผัก ผลไม้ น้ำเยอะๆค่ะ

ทานผลไม้ระหว่างวันค่ะ ทานมะละกอสุกเยอะๆ ถ่ายสีดำเกิดจากยาธาตุเหล็กค่ะ เป็นกันทุกคน ไม่มีผลกระทบใดๆ

ขอยาระบายจากหมอได้จ้ะ มียาระบายที่ไม่เป็นอันตรายกับคนท้อง หมอก็ให้เรามา

ปกติค่ะ กินยาบำรุงครรภ์แล้วจะบำรุงเลือดทำให้ถ่ายยากหรือถ่ายเป็นสีดำค่ะ

อึสีดำมาจากการทานยาบำรุงเลือดเม็ดสีแดงค่ะ

กินยาบำรุงเลือด ถ่ายสีดำเป็นเรื่องปกติค่ะ

กินน้ำเยอะๆๆๆๆ ค่ะ น้ำส้ม ผลไม้มะละกอ