24 Các câu trả lời

บ้านนี้โชคดีมากค่ะ ขับถ่ายปกติเลย มีแค่บางวันที่เหมือนจะถ่ายยากแต่ก็ถ่ายค่ะ น่าจะเป็นเพราะปกติชอบกินผลไม้เปรี้ยวด้วย ตอนนี้35w แล้วค่ะ// คุณแม่ทานผลไม้ที่ช่วยในการขับถ่ายเยอะๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ 💖💖

ถ่ายยากเหมือนกันค่ะ มีคนแนะนำหลังตื่นนอนตอนเช้าให้ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆค่ะ ทำเป็นประจำสำหรับเราได้ผลนะคะขับถ่ายง่ายค่ะ 27+5w

ปกติเราถ่ายทุกวัน พอเข้ากลางไตรมาส 2 ท้องผูก ไม่ค่อยยอมออก เบ่งมากก็กลัว ต้องนมเปรี้ยว น้ำส้ม ลดแป้ง กินผัก

กินผักบุ้ง กินฝรั่ง กินส้ม กินกล้วยน้ำหว่า ✅ จะถ่ายง่ายค่ะ บ้านนี้กินกล้วยกับผักบุ้งสลับกันทุกวันเลยค่ะ

ยากค่า บางที่มีเลือดออกด้วย เน้นกินนำ้เยอะๆๆ ช่วยได้ เพราะเด็กดึงนำ้จากแม่ไป ทำให้แม่ถ่ายยากค่า

น่าจะท้องผูกค่ะแต่ในแอปก็มีแนะนำนะคะทานอาหารทีมีไฟเบอร์ด้วยจะช่วยได้ค่ะบ้านนี้ขับถ่ายคล่องปกติ22+4w

บ้านนี้27สัปดาห์ ถ่ายยากมากค่ะ ถ่ายมีเลือดออกด้วย เจ็บทรมานมากเลยค่ะ ถ่ายแต่ละทีเกร็งสุดชีวิตเลยค่ะ

บ้านนี้เป็นตอนท้อง7เดือน คลอดลูกเสร็จสรุปเป็นลิดสิดวง

แนะนำแคลเซียมเม็ดฟู่ตัวนี้ค่ะ คุณหมอแนะนำให้ทานได้แทนเเคลเซียมแคปซูล ขับถ่ายง่ายขึ้นเยอะค่ะ

คอนเฟิร์ม ค่ะ ดีจริง ชีวิตง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ 😍

ยากเหมือนกันค่ะ ท้องน่าจะผูกเราเลือกทานผลไม้รสเปรี้ยวแล้วก็กินน้ำตามเยอะๆก็ออกโล่งเลยค่ะ😅

ไม่เป็นค่ะทานผักทุกวัน แล้วก็นมเปรี้ยวบ้าง โยเกิร์ตบ้าง(ทานแต่พอดี น้ำตาลจะขึ้นเอา)

Câu hỏi liên quan