1 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ อาทิตย์เดียวค่ะ อาจจะอยู่ที่ช่วงฟื้นตัวของแต่ล่ะคนค่ะ บ้านนี้พอหมอบอกให้ลุกวันที่ 2 คือลุกเดินเลย พยายามไม่นอนติดเตียง นั่งบ้าง เดินบ้าง มันก็จะปวดๆตึงๆ พอทนได้ ทานยาแก้ปวดช่วยได้นิดหน่อย พอวันที่ 3 ก็เริ่มดีขึ้น จนครบอาทิตย์ก็ปกติแล้วค่ะ ปวดน้อยลงมาก ขยับตัวได้เยอะขึ้นค่ะ แม่ลองทานยาแต่ปวดแล้วพยายามฝืนทนเจ็บหน่อยค่ะ ต้องใช้คำว่าฝืนมากๆ เลยค่ะ สู้ๆนะคะ 😊

กลั้นใจเดินเลยค่ะ ช่วงวันที่ลุกแรก ๆ เพื่อนที่ผ่าคลอดเตือนเยอะ มันจะทรมานหน่อบแต่หายไวค่ะ แม่ลองทานยาแก้ปวดนะคะ แล้วลองฝืนเดินหน่อย