7 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นค่ะบางทีพึ่งกินพุ่งออกเลยก็มีช่วงเข้า1เดือน10กว่าวันแหวะบ่อยมากเลยเข้าไปศึกษาในยูปทูปเวลากินนมอย่าพึ่งให้กินอิ่มรวดเดียวจับเรอก่อนเเล้วกินใหม่บ้านนี้จับน้องเรอ2ครั้งแล้วค่อยให้นอนหัวสูงต่อช่วยได้เยอะเลยค่ะตอนนี้น้อง1เดือน23วันแหวะวันละครั้งบางวันไม่เเหวะเลยแรกเกิด2870ตอนนี้5โลกว่า

เดี่ยวลองบ้างแม่🙏🙏

TapFluencer

การเเหวะนมช่วงนี้ก้ไม่เเปลกนะเเม่ เเต่ลองเเบบวิธีหมอบอกมาอย่างนี้ก้ได้ค่ะว่า “ค่อยๆให้น้องกิน 1 รอบ 4 ออนส์ เเบ่งให้น้องกิน 2 ออนส์ละจับเรอ เเล้วก้ให้น้องกินต่อให้หมดงี้ค่ะ” อาจตะเสียเวลาเราไปบ้างเล็กน้อย

ขอบคุณค่ะ

เเม่ให้น้องกินนมเเต่ละรอบเยอะเกินไหมค่ะ ลองเเบ่งเปนรอบให้ถี่ขึ้น ดีกว่ากินทีละเยอะๆดีไหมค่ะ

เดี่ยวลองปรับดูค่ะแม่ ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่โดนพ่อมันว่าประจำเลยว่าไม่เอาลูกเรอทั้งที่เอาเรอแล้วแต่แหวะไม่ค่อยเยอะ

บ้านถ้าแหวะเยอะจะให้นอนเล่นสักพักแล้วเอาเข้าเต้าใหม่ค่ะ

น้องกินนมอะไรคะแม่ กินครั้งละกี่ออนห่างกันกี่ชั่วโมง

นมแม่ค่ะ ครั้งล่ะ2-3ออน กินไม่หมดที่เดียว กินไปสักออนสองออก เค้าก็คาย แม่ก็อุ้มเรอ ก็ยังแหวะออกมา พอสักพักก็กินที่เหลือหมด รอบห่างกันน่าจะ2-3ชั่วโมงได้ค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่2เดือนกว่าน้องก็หายไปเองค่ะ

เป็นค่ะ พอ3เดือนก็หายค่ะ