2 Các câu trả lời

- ต้มน้ำใบเตยกินช่วยลดน้ำตาลได้กินแทนน้ำเปล่าได้เลยแต่ต้องไม่ใส่น้ำตาลนะแม่ และกินน้ำเยอะๆ - ข้าวขาวน้ำตาลสูงค่ะ ต้องเปลี่ยนกินข้าวกล้อง ไรเบอรี่ หรือ กข43 จ้า แม่บ้านนี้กิน ข้าวกล้องผสม ข้าว กข 43 จ้าหุงกินเอง - หิวระหว่ามมือ แม่บ้านนี้กินถั่วอัลมอล กับ ถั่ววอลนัส นมจืด ผลไม้ 6 ชิ้น เช่น ฝรั่ง แอปเปิล มะละกอ แก้วมังกร เพราะมีน้ำตาลน้อย ( อโวคาโด้ ถ้าแม่กินได้กินเลยช่วยลดน้ำตาลและมีประโยชน์กับลูกมาก) งดของหวาน งดแป้ง งดของทอดของมัน กินผักเยอะมื้อเย็นบางวันกินปลานิ่ง+ผัก+น้ำพริก กินข้าวนิดเดียวเน้นกับ ข้าวกินมื้อละไม่เกิน 2 ทีพพีเท่านั้น แม่บ้านนี้ตรวจน้ำตาล 2 รอบ ผ่าน2 รอบจ้า ก่อนหน้านี้ก็น้ำตาลสูงเหมือนกันหมอให้คุม

ขอบคุณนะคะ ❤️

Super Mum

งดของหวานค่ะ ผลไม้ให้กินพวก ฝรั่ง แอปเปิ้ล แก้วมังกร อาหารลดปริมาณแป้งและไขมันลงค่ะ ขอให้ผลตรวจน้ำตาลครั้งต่อไปผ่านไปด้วยดีนะคะ ✌️✌️

ขอบคุณค่ะ