84 Các câu trả lời

กำหนดคลอด24พ.ค ตอนแรกเกือบคลอดตอน35วิคแล้ว แต่หมอให้ยาระงับการคลอดเพราะน้ำหนักน้อยมาก กลัวคลอดออกมาแล้วไม่สมบูรณ์ ตอนนั้นน้ำหนักลูกไม่ถึง2ก.ก เลย คิดหนักมาก ตอนนี้ก็หาอาหารมาบำรุงเรื่อยๆ อยู่ค่ะ วันที่29ที่จะถึงนี้หมอนัดซาวค์อีกครั้งค่ะ

ยืนดีด้วยคะ แม่มีอาการอะไรบ้างคะก่อนไปรพ.บ้านนี่36+5แ้วคะ รุ้สึกเจ็บจี้ดๆหน่วงๆเริ่มปวดเมือยขา

ยังไงก็ผ่านมาแล้วเนอะแม่ ลูกเลี้ยงง่ายๆนะคะ

บ้านนี้หมอนัด22พ.ค.แต่มีมูกเลือดออกตั้งแต่เมื่อคืน แต่หมอบอกว่าปากมดลูกยังไม่เปิดค่ะ😊

11พ.คเจ็บพุงบ่อยมากไม่รุ้เมื่อไหร่จะเจ็บจิงอยากเห็นหน้าเเล้วชอบเจ็บหลอก

แตกแล้วค่ะจริงๆกำหนดคลอด7​พฤษภาคม​2564​แต่คลอดเมื่อวันที่21เมษายน​2564​ ค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ🎉🎉ช่วงนี้แม่ๆจะคลอดต้องตรวจโควิดก่อนไหมคะ

บ้านนี้ไม่ได้ตรวจเลยค่ะ

กำหนดคลอด11พค.คะ หมอนัดผ่าวันที่4 พค.แต่คลอดก่อนกำหนด22เมษาคะ

บ้านนี้วันที่10 พ.คเหมือนกันค่าา ยังไม่มีวี่แววจะคลอดเลย55

ทีมเดี่ยวกันค่ะกำหนด 21 พ.ค น้ำหนักน้องน้อยแอบเป็นห่วงมากคะ

กำหนด10​.พ.ค เหมือนกันเลยคะยังเงียบอยู่เลยคะ​ #ท้องแรกคะ