6 Các câu trả lời

VIP Member

ทานนมแม่ส่วนหลังถ่ายทุกวัน​ ถ้าดื่มแต่นมส่วนหน้าที่ใสๆจะถ่ายบ่อยหน่อยคะ​ ถ้านมผงก็ควรจะถ่ายทุกวันคะ ถ้ายังไม่ถ่ายตอนนี้ลูกงอแงไหมคะ​ ถ้างอแงเค้าคงถ่ายไม่ออกแต่อยากถ่าย... ไปหาหมอจ่ายยามาคะ​

อายุเท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้ก็ 2-3 วันถ่ายที บางครั้งก็ 4 วัน แต่เป็นเรื่องปกตินะ แต่แม่ลองกระตุ้นให้ลำไส้น้องทำงานดูนะคะ นวดท้องเบาๆ แนบวิธีทำไปให้ด้วย 😊😊 เราลองทำแล้วได้ผลอยู่น๊าาา

ลองให้น้องกินข้าวโพดต้ม นะคะแม่ช่วยเรื่องท้องผูก ลูกชายบ้านนี้เวลาท้องผูกแม่จัดข้าวโพด ให้กินเรย1ฝัก สักพักก็ถ่ายได้ง่ายค่ะแม่ลองดูนะคะ

ถ้าทานนมแม่ ปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่าย

ถ้าทานนมแม่ ก็ปกติค่ะ

ทานนมอะไรค่ะ

Câu hỏi liên quan