69 Các câu trả lời

บ้านนี้ หมอขอเร่งกระตุ้น วันที่ 5 พ.ย.ค่ะ อิแม่ มีภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ คุณหมอเลยเลื่อนเข้ามา 2 วีค จาก 19 พ.ย. มาเป็น 5 พ.ย. แทน อิแม่ตื่นเต้นมากเลยค่ะ

เหอๆ ไม่รู้จะอธิบายยังไงน้อ คือ หมอจะนัดเจาะเลือด ฟังผลค่ะถ้าวันนัดเจาะหมอจะให้ดื่มกลูโคส ก่อนเจาะ บ้านนี้โดนไป 4 ขวด ทุก ๆ 1 ชั่วโมง / 1 ขวด ถ้าค่าผลเลือด ออกมา เกิน 120 มีแนวโน้ม เป็นภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ ค่ะ อาจจะอธิบายงง ๆ วันพบคุณหมอคุณแม่ถามคุณหมอได้เลยนะคะ เพื่อคุณแม่เอง แล้วก็เพื่อลูกน้อยด้วยค่ะ

เหมือนกันเลยดิ้นเก่งกลางคืนแทบไม่ได้นอน...โกงตัวกลัวตัวในท้อง..คลอดพฤศจิกายนเหมือนกัน

อันตรายค่าท้องแข็งมากๆๆไปพบหมอค่า

บ้านนี้2พฤศจิกาดิ้นเจ่งเหมือนกันจร้า☺️ตอนนี้แม่มีเจ็บเตือนเเล้วนิดๆตืนเต้นจั้ง

28 พ.ย. ค่ะ ดิ้นเก่ง ดิ้นแรง โดยเฉพาะช่วง4-5ทุ่ม และ ตี2-ตี3 อิแม่นอนไม่หลับเลยจ้า😆😆

10 พฤศจิกาค่ะ เหนื่อยมากแล้ว ทำงานไปด้วย รู้สึกเลยว่าร่างกายอ่อนแอ (ท้อง3ค่ะ)

ท้องสามเหมือนกันค่ะ เรา12/11

กำหนด 1 พ.ย คะ สี่ทุ่มปุ๊บดิ้นไม่หยุดเลยคะ ดิ้นจนบางทีเราก็แอบดุเค้า 😁

7 พ.ย. เหมือนกันค่ะ ดิ้นเก่งเหมือนกัน แต่ตอนนี้น้องไม่กลับหัวเลยยยยย

บ้านนี้หมอนัดเมื่อวาน หัวน้องลงแล้วค่ะ

VIP Member

วันเดียวกันเลยค่ะ กลางคืนชอบโก่งตัว แม่สะดุ้ง ไม่ค่อยได้นอนค่ะ

กลางคืนไม่ก็ท่าไหร่ กลางวันเขาจัดเต็ม

คลอด 29พ.ย ค้ะ ดิ้นแรงมากดิ้นทั้งวันทั้งคืนเลยค้ะ แถมเจ็บสะด้วย

12 พย. เหมือนน้อวตีลังกาเล่นในท้องเลยคะ ดิ้นทีทั้งจุกทั้งเจบ

Câu hỏi liên quan