94 Các câu trả lời

เหมือนกันค่ะ เหม็นทุกสิ่งอย่างเวียนหัวแทบไม่อยากลืมตา แต่แม่จะเป็นช่วงบ่ายไปหาค่ำยิ่งมืดยิ่งอ้วกกอดถังขยะนอนเลยค่ะ แต่ตอนเช้าปกติกินข้าวได้นิดหน่อย ประมาน 11-12w ก็ค่อยๆดีขึ้นนะค่ะ

เป็นคะ แพ้ยันน้ำเปล่า กลิ่มข้าวหุงสุกไม่ต้องถามถึง เย้นๆต้องกินข้าวเพราะไม่อยากให้ท้องว่างก้ร้องพลางกินข้าวเลยคะ สู้ๆนะคะ อาการจะดีขึ้นตามลำดับ ตอนนี้อ้วกเสดหิวก้กินต่อเลยคะ🥰

คะ สู้ๆนะคะ 😊

แพ้ตั้งแต่ วีค 5 จนถึง วีค 20 กินอะไรก็ออกหมดคะ น้ำเปล่าก็ออก เข้า รพ.ให้น้ำเกลือ 2 ครั้ง น้ำหนักลด 5 กิโล อาการแพ้ดีขึ้นช่วงวีค 21 แต่น้องแข็งแรง ตามเกณฑ์ สู้ๆนะคะ ✌️

เราก็แผ้ตอนท้องช่วงไตรมาสแรกๆ หนักมากกกก เพิ่งมาหายตอนเข้า 5 เดือน ทรมานอย่างแรง วิธีทำให้หาย เราไม่มีไอเดียเลย นอกจาก อดทน ต้องอดทน และก็หลับให้ไม่รู้สึก

เป็นค่ะกินได้เเต่น้ำซาวข้าวต้ม กับไข่ทอด นอกนั่นกินไม่ได้เลยจาก85เหลือ80เกือบ5เดือนกินอะไรไม่ได้ น้ำหนักก็ไม่ขึ้น พึ่งมาขึ้นตอน7-8-9เดือนก่อนคลอด

บ้านนี้แพ้หนักเหมือนกันค่ะ ต้องกินของน้ำๆ มาม่า ราดหน้า ก๋วยเตี๋ยว ข้าวกินไม่ได้เลย พอ4เดือนก็หายแพ้ กลับมากินได้ปกติกินมากกว่าปกติด้วย555

เคยเป็นค่ะ อยากจะนอนอย่างเดียว พาลขี้เกียจไปหมด กินข้าวกับเนื้อสัตว์ไม่ได้เลย กินได้แต่ผัก ผลไม้ ตอนนี้ 6 เดือนกว่าแล้ว กินได้สบายเลยค่ะ

แพ้จนถึงเกือบ4เดือน กินเยอะแต่อ๊วกออกมาหมดจ้าเป็นอาการที่ทรมานมาก เดี๋ยวก็จะค่อยดีขึ้นค่ะหลังจากเริ่มเข้าเดือนที่4 แล้วแต่คนด้วยจ้า

บ้านนี้แพ้กระทั่งน้ำลายตัวเองกลืนไม่ได้เลยจ้า 14วีคแล้วยังมีอ้วกอยู่บ้าง ทานอาหารอะไรไม่ค่อยได้ เหมือนคนป่วยเลยค่ะ ปากกร่อยไปหมด😭

บ้านนี้แค่เห็นผักสลัด พวกกรีนโอ๊ค เรดโอ๊ค และผักอีกหลายชนิด ก็ต้องวิ่งเข้าห้องน้ำเลยจ้า แค่เห็นแล้วมันนึกถึงกลิ่นเองอัตโนมัติ