4 Các câu trả lời

TapFluencer

ไม่คะแต่จะทำให้แม่สบายหัวกับเวลาเลี้ยงลูกจะได้ไม่ไปแหย่หน้าแหย่ตาลูกคะอันนี้ย่าเค้าบอกนะคนโบราณส่วนมากเขาจะตัดสั้นเวลามีลูกอ่อนคือไม่พะรุงพะรังอ่าคะแต่เราก็ยาวถึงตูดนะเราไม่ตัดเพราะเสียผมเราเปนคนผมยาวช้ามากๆเหมือนกันคะ

ตอนนี้ลูกกำลังเข้า4เดือน ผมแม่เริ่มร่วงหนักมาก สระผมทีหลุดเป็นกระจุก บนที่นอนไม่ต้องพูดถึงใช้เครื่องดูดฝุ่นทีเอาผมไปทำเป็นวิกได้เลยค่ะ เครียดมาก จากคนผมหนามากๆ ตอนนี้มัดผมแล้วมีกระจุกเดียว เครียดสุดๆ

ลูก3เดือนครึ่ง กำลังร่วงทั้งแม่ทั้งลูกเลยค่ะ 🥹

การตัดไม่ได้ทำให้ร่วงน้อยลงคะ