แม่ๆบ้านอื่นให้ลูกเลิกดูดเต้าตอนกี่เดือนกันค่ะ

บ้านนี้ไม่ได้อยากให้ลูกเลิกดูดเต้าแต่เพราะลูกติดและไม่เอาขวดนมเลย เวลาแม่ไปไหนมาไหนลำบากมากเตรียมนมสต้อกใส่ขวดไว้ก็ไม่กินเอาลิ้นดัน เลยต้องพาไปห้องน้ำเปิดเต้าให้กินทุกทีเลยค่ะ?? หาขวดนมที่จุกเสมือนนมแม่มาหลายแบบก็ยังไม่ได้ผล น้อง2เดือน13วัน อยากให้กินได้ทั้งขวดและเต้าค่ะ ไม่อยากให้ติดเต้าอย่างเดียวค่ะ ปล.1กลัวว่ายิ่งนานไปจะยิ่งฝึกให้กินขวดยากกว่านี้ ปล.2หากแม่ๆบ้านอื่นมีวิธีให้ลูกกินขวดได้แนะนำมาเลยจร้า????

Hãy là người đầu tiên trả lời
Câu hỏi liên quan