10 Các câu trả lời

บ้านนี้แรก ๆ ก็ไม่กล้าค่ะ พึ่งมาจับคว่ำจริง ๆ ก็ช่วงคอแข็ง เพราะแรก ๆ ที่จับคว่ำน้องยังชันคอไม่เป็นเลย หน้าก็จมลงที่นอน กลัวหายใจไม่ออก😂 คุณหมอมาเยี่ยมบ้านหลังคลอด2สัปดาห์ เค้าจับลูกเรานอนคว่ำ ตอนนั้นก็ตกใจ ขนาดลูกเราแท้ ๆ เรายังไม่กล้า

บ้านนี้ไม่เอานอนคว่ำนะคะ (แบบนอนหลับ) มีแต่ให้คว่ำฝึกชันคอเท่านั้น

จับลูกทำท่าซุปเปอร์แมนก้อได้ค่ะทำบ่อยๆน้องจะคอแข็ง ให้น้องคอแข็งก่อนค่ะแล้วค่อยนอนคว่ำก้อได้ ที่บ้านทำแบบนี้บ่อยๆ น้องคอแข็งไวค่ะ ตอนนี้2เดือน13วัน กำลังจะหัดคว่ำแล้วค่ะ

พอน้องได้15วันจับนอนคว่ำแล้วคะ แต่3-4วันครั้ง น้องได้1-เดือนจับคว่ำทุกเช้าหลังอาบน้ำเลย ประมาน1-2นาทีต่อครั้ง ตอนนี้2เดือน คือชูชันดิ้นไปมาใหญ่เลย

VIP Member

บ้านนี้จับคว่ำตั้งแต่7-8วันค่ะ ทุกวันนี้น้องชันคอได้ตั้งแต่ยังไม่ได้เดือนเรยค่ะ ลูกบ้านนี้ชอบนอนคว่ำค่ะ คว่ำเปนหลับค่ะ

ก้อจนน้องตื่นค่ะ บางทีถ้าเขาดิ้นบ่อยแสดงว่าเขาเมื่อยเราก้อจับเปลี่ยนท่าค่ะ

Super Mum

ลูกบ้านนี้4เดือนแล้วยังไม่กล้าคว่ำเหมือนกัน แต่ดูเหมือนเวลาคว่ำน้องจะไปชอบด้วย ส่งเสียงในลำคอเหมือนบ่นพักนึงก้อร้อง

ไม่คว่ำค่ะตะแคงเอานอกจากน้องพลิกคว่ำเองก็คอนดูเอา

บ้านนี้ก้ไม่เคยจับคว่ำค่ะ คว่ำเอง3เดือน+

เราจับนอนคว่ำแล้วน้องไม่ยอมนอนค่ะ

คว่ำตอนพ้น 1 เดือน ช่วงกลางวันๆละนิดค่ะ ให้เค้าหัดชูคอนิดๆ พอ 2 เดือนหัดนอนคว่ำกลางวันค่ะ คอยพลิกคอด้วย 2 เดือน17วัน ลูกคว่ำได้เองเลย พอพ้น 3 เดือนลูกนอนคว่ำเองตอนกลางคืนเลยจ้า เค้าจะไม่สะดุ้ง หลับนานขึ้น คอยดูแค่ไม่ให้ผ้าปิดจมูกนะคะ ตอนนี้ลูก 6 เดือน คลานแล้วค่ะ

แม่คว่ำช่วงนอนกลางวัน แล้วคอยดูก็ได้คะหาที่นอนที่ไม่นิ่มเกินไป

Câu hỏi liên quan