14 Các câu trả lời

ตั้งใจไว้ตั้งเเต่คนเเรกเลยค่เเต่มีคนมาพลิกเเผนเราให้ลูกกินนมเสริมพอลูกหกเดือนนมเราก็ไม่ค่อยไหลสะเเล้วค่ะเศร้ามากเราไม่กล้าเถียงเค้าหรือเเย้งกะเค้าเพราะเค้าเป็นเเม่สามี คนสองเราเลยมาอยู่บ้านตัวเองตอนนี้เพิ่งคลอดได้11วันให้กินนมเเม่ล้วนค่ะรู้สึกมีค.สุขสุดๆเลยค่ะเเต่ก็จะเพลียๆหน่อยช่วงเเรกลูกยังกินไม่เป็นเวลา

ขอบคุณค่ะเเม่🥰🥰

VIP Member

ตอนแรกตั้งใจ ก่อนคลอดจะนมแม่ล้วน ปรากฏว่าไม่มีน้ำนม กินทุกอย่างแล้ว ที่บอกนมจะมา ก็ไม่มี สุดท้ายกินคู่กับนมกระป๋องค่ะ ดีที่น้องแข็งแรงไม่เคยไม่สบายเลย ตอนนี้ 2 เดือน 6 วันแล้วค่ะ

ถ้าแม่ไม่ได้ซีเรียสเรื่องส่วนผสมของนมที่พัฒนาสมอง Enfalac smart+ ถือว่าดีค่ะ ราคาถูก ไม่เคยท้องผูกเลยค่ะ แต่แม่ลองซื้อกล่องเล็กให้ลูกทานก่อนนะคะ เพราะเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน

บ้านนี้อยากเลี้ยงนมแม่นานๆเหมือนกันแต่ต้องไปทำงานเลยต้องเสริมนมผงค่ะน้องได้2เดือน11วันตอนนี้ยังกินนมแม่ล้วนอยุ่ค่ะ

น่ารักน่าชังมากแม่😍

Super Mum

บ้าานี้ก็นมแม่ล้วนได้ปีกว่าแล้วค่ะ พยายามเสริมนมกล่อง แต่น้องไม่เอา 😂😂

เหมือนกันค่ะ

น้องน่ารักจังค่ะแม่ บ้านนี้ก็นมแม่100% ตั้งใจจะให้กินถึง 1 ขวบเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณจ๊ะแม่ จัดเลยจ้าแม่นมแม่ดีที่สุด😍

น้องน่ารักดูอารมณ์ดีมากๆเลยคะ ตั้งใจจะเลี้ยงลูกด้วยนมแม่เหมือนกันคะ😊

ขอบคุณค่ะแม่ เลี้ยงลูกด้วยนมเราดีสุดค่ะแม่😍

บ้านนี้คิดว่าจะเลี้ยงด้วยนมแม่ล้วนๆคะรอดูหลังคลอดก่อนคะ

ขอบคุณนะคะ

นมแม่ล้วนเหมือนกันค่ะ ตอนนี้น้องได้ 4เดือนแล้ว

บ้านนี้กะนมแม่ค่ะ แต่เริ่มให้กินข้าวแล้ว

น้องน่ารักน่าชังมากแม่😍

บ้านนี้ก็นมแม่ล้วนจร้า ครบ 8 เดือนเต็ม

สุดยอดเลยคุณแม่