70 Các câu trả lời

ไม่เล็กนะค่ะแม่เด็กอาจจะตัวเล็กตามกรรมพันธุ์แต่น้ำหนักตามเกณฑ์มาตรฐานก็พอแล้วค่ะเพราะถ้าคุณแม่เครียดเรื่องน้ำหนักลูกจนให้ลูกดูดนมเพิ่มมากจนเด็กรับไม่ไหวนี่จะเป็นอันตรายต่อลูกของเราได้นะค่ะเพราะเคยปรึกษาแพทย์แล้วหมอก็บอกแบบนี้ค่ะ

พอดีพี่ชายเค้าตัวใหญ่จั้มมั้มมากคะแม่ ตอนช่วงอายุเท่ากัน น้องเค้าคลอดออกมา 3280 กรัม. พ่อเค้าเป็นลูกครึ่งเยอรมันด้วยคะ แม่ก็เลยแอบกังวล ว่าทำไมมีแต่คนทักว่าตัวเล็ก ไม่จััมมั๊มเหมือนพี่ชายเลยนะคะ

บ้านนี้ 4เดือน21วัน น้ำหนักเพิ่งจะ 6กิโลค่ะ น้ำหนักตามเกณฑ์ ตัวเล็กแต่เเข็งเเรงก็โอเคค่ะ

ลูกแม่ก็เหมือนกันค่ะ29จะ4เดือนเต็มมองๆลูกก็ยังเล็กเหมือนเดิม​ น้องกี่โลค่ะแม่

6.5 กก. คะ

2 ก.ย. 62ค่า นมผงล้วนๆ เพราะแม่มีโรคประจำตัวต้องทานยาวันละหลายเม็ดมากๆ ค่่า

นาจา 4เดือน1วันคับเกิดวันที่14กันยายน น้ำหนัก 8โล5 เเล้วนมแม่ล้วนคับ

ค่ะ😊

น้องแอนฟิลด์ 2m.20d ทีมตุลาค่าาา ตัวเล็กได้พ่อ กินนมแม่ล้วนค่ะ

น้องอัญญาเกิด22ก.ยจ้า ตอนนี้หนัก7.6กก.เด็กนมแม่ล้วนค่ะ

😍😍😍😍

บ้านนี้ 4 เดือน 11 วัน นมแม่ล้วนเหมือนกัน 7 โลแล้วค่ะ

น้องปังปัง 4เดือน7วันค้าบ 8กันยายน นมแม่ล้วนค้าบ

น้องฟลุ๊ค เกิด 10/9/62 นมแม่ล้วนๆ ตอนนี้ 8 โลแล้วจ้า

Câu hỏi liên quan