ขอแชร์ประสบการณ์ท้องไม่แตกลาย

บ้านนี้อีกไม่กี่วันจะคลอดแล้วค่ะ ท้องไม่แตกลาย และชุ่มชื่นค่ะ ใช้นีเวียกระปุกน้ำเงินกับน้ำมันมะพร้าว โดยทาน้ำมันมะพร้าวตามจุดที่มักจะแตก เช่น หน้าขา หลังก้น หลังล่าง หน้าท้องทั้งหมดข้างเอว ต้นแขน ลานนม และตามด้วยนีเวียเลยค่ะ มันอาจจะเหนียวแต่คิดว่าช่วยได้ค่ะ และสำคัญมาก จัสมินไม่อาบน้ำร้อนหรือน้ำอุ่นค่ะ เพราะจะทำให้ผิวแห้ง อาบน้ำอุณหภูมิปกติค่ะ อาบเสร็จเช็ดตัวพอหมาดแล้วทาครีมเลย *มาสังเกตดูตัวเองภายหลัง รอยแตกที่เกิเจากการเติบโตตอนเด็กจางลงด้วยค่ะแทบมองไม่เห็น(ทาแค่ช่วงแรกๆ3-7เดือนเพราะขี้เกียจบำรุง ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์ด้วยนะคะ) ไม่ได้สครับหรืออะไรเพิ่มเลยค่ะ #ครีมกันท้องลาย #แชร์กันได้นะคะ ##ท้องแรก

16 Các câu trả lời

บ้านนี้ท้องไม่แตกค่ะ แต่ไปแตกที่ก้น แตกหนักมาก ม่วงๆเป็นเส้นๆเลย ส่วนท้องใช้น้ำมันมะพร้าวอย่างเดียวเลย ก้นใช้อะไรทาก็ไม่จางลงเลยค่ะเซ็งมาก😂

บ้านนี้ยังไม่แตกเหมือนกันค่ะ แต่หน้าอกแตกลายตอน5เดือน 7เดือนกว่าๆขากับก้นเริ่มแตก ใกล้คลอดแม่ว่าไม่น่ารอดค่ะ😂

บ้านนี้ไม่แต่ซักที่เลยค่ะ ตัวเล็ก น้ำหนักขึ้นมา10โล จะคลอดแล้วมีแต่คนบอกท้องเล็ก ตัวจริงท้องเล็กเท่าแม่ท้อง7เดือนเองค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ท้องสามแล้วไม่มีแตกเลยค่ะทาออยหลังอาบน้ำทุกครั้งบำรุงโลชั่นบ้างค่ะแต่ไม่บ่อย เน้นทาออยมากกว่าค่ะ

TapFluencer

สูตรเดียวกันค่ะ เราพ่วงวาสลีน เบบี้ออย ปาร์มเมอร์ ให้ด้วย แตกไม่เหลือ คนจะแตกสูตรไหนก็แตก 😅😅

ท้อง2 แล้วค่ะ 31 w ใช้น้ำมันมะพร้าวอย่างเดียว ผิวเนียนกริบ ท้องแรกก้แบบนี้เลย หลังคลอดก้ปกติจ้า

บ้านนี้ยังไม่แตกค่ะ ตอนนี้ท้องได้26 wkแล้วค่ะ ส่วนมากจะเริ่มคันหน้าท้อง

บ้านนี้แม่ท้องคนที่3แล้วคะ ไม่มีแตกลายใดๆเลยจร้า ครีมก็ไม่ได้ทาบำรุง

บ้านนี้ท้องแรก ท้องสองก็ท้องไม่แตกจ้า ไม่ได้ทาบำรุงอะไร

23w 5d ไม่ได้ทาอะไรเลยค่ะ แต่วันข้างหน้าไม่รู้จะแตกรึป่าว😅

รอดูหลังคลอดค่ะ บ้านนี้แตกหลังคลอดคิดว่าจะรอดแต่ไม่เลย

กำลังคิดอยู่เลยค่ะ ว่าหลังคลอดจะแตกมั้ยนะ แต่ก็ไม่มีวี่แววว่าส่วนไหนแตกเลยค่ะ เพราะเคยอ้วนรึป่าวก็ไม่รู้ค่ะ แม่เคยอ้วนมากๆมาก่อนค่ะ หนังเลยยืดหยุ่นดีหรือยังไงไม่รู้ 😅 แต่หลังคลอดต้องดูอีกที