แชร์ความแตกต่างท้องลูกสาวลูกชายกันค่ะ

บ้านนี้มีคนถามบ่อย 5555 👶ท้องแรกลูกสาว ไม่โทรมหน้าใส ชอบแต่งตัว การกิน: กินอะไรไม่ค่อยได้ช่วง 3 เดือนแรก กินแต่ของหวาน ผลไม้รสหวาน ไม่ทานเปรี้ยวเลย อาหารจำพวกเส้น ไม่ชอบของแซ่บ ไม่กินหมูกะทะ 🤣ลักษณะ :ท้องกลมป้าน 👶ท้อง 2 ลูกชาย ไม่โทรม หน้าใสเหมือนท้องแรก แต่พึ่งรู้ว่ามีน้องตอน 3 เดือน การกิน :ก่อนรู้ว่าท้อง กินแต่ผลไม้รสหวาน เช่นแตงโม ไม่กินทุเรียน แรกๆชอบกินผลไม้รสเปรี้ยว หลังๆกินทุกอย่างทั้งหวานทั้งเปรี้ยว ส่วนอาหารจะกินแซ่บๆ เช่น ยำ ส้มตำ ส่วนน้ำชอบกินโกโก้ ปกติเป็นคนไม่กินโกโก้ ☺️ ลักษณะ : ท้องแหลมค่ะ #อาการแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ #แชร์ประสบการณ์กันค่ะ #อยากรู้ว่าแม่ๆใครเป็นเหมือนกันบ้าง #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

30 Các câu trả lời

👶ท้องเเรกผู้ชาย หน้าโทรม กินเเต่ของเเซ่บๆ ชอบกินปลานิลมาก กับกระเพราเนื้อชอบมาก กินเเต่ของเปรี้ยว 👶ท้องสอง ตอนนี้กำลังตั้งครรภ์ได้7สัปดาห์ อยากกินเเต่ของหวานๆ เเม่ลุ้นอยากได้ลูกสาว😂

ขอให้ได้ลูกสาวนะคะแม่ กินเหมือนบ้านนี้เลย

บ้านนี้ท้องลูกสาวไม่แพ้ ไม่สิว​ ไม่โทรม​ ไม่เป็นไรเลยค่ะ​ ส่วนท้องนี้ลูกชาย​ ทั้งสิว​ ทั้งแพ้​ ทั้งโทรม​ และอีกหลายๆอย่าง​ แต่ลักษณะ​ท้องเหมือนกันทั้ง2ท้องค่ะ​ ท้องกลม

ตอนแรกก็กังวลค่ะ พอหน้าใสผ่านมา 4 เดือน แล้วคิดว่าตัวเองท้องลูกสาวอีกท้องเลยค่ะ แต่น้องเป็นผู้ชาย 🤣

ท้องลูกสาวแพ้หนักมาก ท้องใหญ่มาก ชอบกินหวาน หน้าโทรม แต่คอไม่ดำ ท้องลูกชาย คอดำ ขาหนีบดำ ท้องไม่มากแพ้ท้องนิดเดียว ชอบกินหวาน หน้าไม่โทรม คือสดใสมาก ยากแม่ดูไม่ออกคะ

ถ้าไม่รู้เพศ เดายากจริงๆค่ะ

VIP Member

ท้องแรก ผช ชอบหวาน น้ำตาลขึ้นเลย กินแต่ผัก ผลไม้ แพ้ไม่มาก ท้องสอง ผญ ชอบเปรี้ยว ค่ะ แตะผัก เป็นแพ้ท้อง แพ้หนักมาก กินแป้ง คาร์โบไฮเดรต ดุมาก แต่น้ำตาลไม่ขึ้น

แตกต่างกันไปเลยค่ะ 🤣

บ้านนี้จะท้องลูกสาวหรือลูกชายเหมือนกันทุกอย่างเลย หน้าใสไม่สิว ลักษณะท้อง การกิน และทุกท้องคือชอบกินช็อคโกแลตมากค่ะ

บ้านนี้ต่างกันเรื่องกินกับลักษณะท้อง 🤣

TapFluencer

บ้านนี้ลูกชาย โทรมหน้าใส ไม่ชอบแต่งหน้า ขี้เกียจไปหมดทุกอย่าง อยากกินแต่ของหวาน เบื่อข้าวหิวเส้น ชอบกินของแซ่บๆ ลักษณะ:ท้องแหลมค่ะ☺️😂

แม่บ้านนี้แต่งตัวเก่งเหมือนท้องลูกสาวเลยค่ะ555

ท้องแรกลูกสาวหน้าผ่อง ท้องสองลูกชายแรกๆผิวหมองลงนิดนึง หลังๆคนทักว่าได้ลูกสาวเพราะหน้าขาวใสขึ้นสิวก็ไม่มี แต่ซาวด์มาได้ลูกชายค่ะ

โชคดีมากค่ะ ☺️

VIP Member

บ้านนี้3ท้องเหมือนกันหมดค่ะ ต่างแค่ของกิน ท้องแรกชายชอบกินปลาหมึก ท้องสองหญิงกินทุกอย่าง ท้องสามชายเหม็นหลายอย่างเลย กินยากมากกกก

คิดว่าน่าจะเกิดจากฮอร์โมนนะคะ 🥰

บ้านนี้ก็ลูกชายค่ะ ไม่โทรม ชอบแต่งตัว ชอบกินเปรี้ยวๆ อาหารรสแซ่บๆ ก่อนท้องไม่ค่อยชอบกินโกโก้ พอท้องมาอยากกินทุกวันเลยค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะ 🥰

VIP Member

บ้านนี้ท้องลูกสาว2คนแรกเหมือนกันเรย แต่ท้อง3ก้อลูกสาวแต่แพ้หนักมากไตรมาสแรก ไม่เหมือนท้องก่อนหน้านี้เรยค่ะ

ฮอร์โมนคนนี้อาจจะเยอะค่ะแม่