9 Các câu trả lời

ปกติคะเคยเป็นแต่ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงคะ...ตอนนี้ 33 วีค 4 วัน น้องตอดน้อยลงแต่ท้องจะเกร็งๆเวลาน้องโก่งตัวคะ..หลายอาการมากหายใจลำบากเหนื่อยง่ายปวดหลังหนักหน่วงท้องคะแน่นไปหมดตะคริวกินง่ายมากมือก็เป็นเหน็บง่ายคะ...นับวันถอยหลังอยากให้ถึงวันที่เจอน้องไวๆคะ

สู้ๆนะคะคุณแม่เดี๋ยวมันก็ผ่านไป

บ้านนี้30วีคยังชิวๆอยู่เลยค่ะ แต่ท้องแข็งบ่อย ท้องใหญ่ก็ลุกยากนั่งยากนอนยาก นอนไม่ค่อยหลับ แต่แม่ยังไม่มีอาการพวกนั้นเลย

บ้านนี้ท้องแรกก็ไม่เป็นอะไรเลยคาะยั้นวันคลอด มาท้องนี้ปวดหน่วงตั้งแต่27wเลยกลัวๆค่ะ

บ้านนี้ก็ปวดค่ะ ปวดมาก ผ่าคลอดแล้ว ก็ยังรู้สึกปวดๆอยู่ ถามหมอๆบอกว่า เกิดจาก นน. ตัวเราที่เยอะขึ้นด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ช่องคลอดกำลังขยายหลวมขึ้น เพื่อรองรับเด็กที่จะออกมาค่ะ เป็นปกติ

ปวดตั้งแต่27wเลยนะคะ ท้องแรกไม่ปวดเลยค่ะชิวมาก

ปกติค่ะ เพราะเด็กลงอุ้งเชิงกรานแล้ว เราก็ปวดก้าวขาไม่ค่อยออก

ปวดตั้งแต่27wเลยนะคะ ท้องแรกไม่ปวดเลยชิวมากค่ะ

บ้านนี้ปวดตั้งแต่24wค่ะ โดยเฉพาะเวลาพริกตัวเวลานอน

บ้านนี้ปวดตอนเดินก็ปวดค่ะ ลุกก็ปวด

ปกตินะคะ😅 นี้มีสดุ้งเวลาลูกถีบแรงๆปวดมาก

ปวดจิมิมากเวลาลูกถีบแรงๆๆเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ อายุครรภ์เท่ากันเลย

ตอนนี้30wค่ะ แต่ปวดมาตั้งแต่27wแล้วค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ

บ้านนี้ปวดตั้งแต่27wเลยนะคะ