6 Các câu trả lời

บ้านนี้คุณยายก็ให้ทานซีลีแล็กกับกล้วยน้ำว้าบดค่ะ ทานตั้งแต่ 3 เดือนตอนนี้น้อง 4 เดือนแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ อันนี้ไม่ได้สนับสนุนนะคะแต่พูดถึงกรณีที่ทางบ้านให้ทานเหมือนกันค่ะ

ไปปรึกษาหมอประจำตัวน้องดีมั้ยคะ ทางนี้ อ.หมอให้เริ่มทาน 4 เดือนครึ่ง ที่1ชต.ต่อวันตามสัดส่วนอาหาร5หมู่ แต่ไม่ให้ทานผลไม้ค่ะ

บ้านนี้เคยถามหมอแล้ว หมอว่าให้ได้6เดือนก่อนค่ะถึงจะให้ทานอะไรได้ เพราะลำไส้น้องยังเล็ก

ไม่เเนะนำนะเเม่ห้ามเลยจะดีกว่า ลำไส้น้องยังเล็กนะเเม่

บ้านนี้เริ่มทานกล้วยมือเเรกตอน5เดือนค่ะ

Super Mum

แนะนำปรึกษาหมอก่อนนะค่า