21 Các câu trả lời

ขึ้นหน้าอย่างเดียว หนักมากค่ะ!!!! แต่ไม่แพ้ ไม่อ้วก ไม่ขึ้นตัว ตอนนี้ 36w ใกล้คลอดแล้ว ดีขึ้นนิดนึง!!! ย้ำว่านิดๆ 55555 ใช้แค่เจลว่านหางจระเข้ค่ะ ทำอะไรไม่ได้ เป็นที่ฮอร์โมนคนท้อง ไม่ต้องเสียเงินซื้ออย่างอื่นมาใช้หรอก รอบำรุงหลังคลอดดีกว่าค่ะ

ทรมานมากค่ะ อดทนอย่างเดียววววว

VIP Member

ทำใจคะแม่ เพราะหมอให้งดทาครีมที่เกี่ยวกับสิวอันตรายต่อลูกในท้อง ทาได้แค่ครีมที่มีส่วนผสมจากธรรมชาติ พวกว่านหางจระเข้ ไรงี้คะ

ก่อนท้องเราหน้าเยินมากะอท้องไม่มีสิวเลยมีแต่ฝ้า กระจะขึ้นมาบ้าง ตอนปิดแมสเมดสองเม็ดเล็กๆ

บ้านนี้มีสิวแต่ไม่เยอะค่ะ ตอนสิวขึ้นเราใช้เจลแตงกวาตามในรูปเลยค่ะ ดีมากๆสิวค่อยยุบไป

บ้านนี้ขึ้นทั่วหน้า เนินอก ต้นแขนทั้ง2ข้าง ท้ายทอย ต้นคอ ใช้อะไรก็ไม่หายเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่ขึ้นค่ะ มีแต่หน้าดีขึ้น จากที่เคยหมองคล้ำ มีริ้วรอย กลับหน้าใสขึ้นค่ะ

บ้านนี้ขึ้นตั้งแต่เดือนแรกจนตอนนี้5เดือน ก็ยังสิวขึ้น ไม่ทาอะไรเลยค่ะ

เนี่ยค่ะเต็มหน้าแล้ว เยอะกว่าตอนจะเป็นเมนอีก สิวอึกเสบด้วย งื้อๆ😭

หน้าผากค่ะ ขึ้นจนไม่มีที่เหลือล่ะค่ะ บ้านนี้ปล่อยเลยค่ะไม่ใช้อะไร

ตอนท้องสิวเห่ออมากแต่ไม่ได้ใช้ครีมค่ะ พักหน้าจนคลอด