35 Các câu trả lời

36วีค ไปหาหมอสาเหตุคือเพลียหนักมากและท้องแข็งบ่อยช่วงดึก หมอบอกแค่เจ็บเตือน แล้วหมอก็ฉีดอะไรไม่รู้ค่ะให้ทางเจาะเลือด โดนไป1เข็ม พร้อมให้ยาแก้ปวดมาค่ะ ทั้งที่เราบอกว่าไม่ได้อาการปวดใดๆนอกจากเพลีย แล้วหมอให้กลับบ้าน จากนั้นก็ปวดหลังร้าวมาจิมิหน่วงๆไป1วันครึ่ง

ขอบคุณมากๆๆค่ะแม่

บ้านนี้คลอดเมื่อ 13 มิ.ย 63 ฉีดระงับยังเอาไม่อยู่ค่ะ 34 วีค เจ็บมา 3 วันเต็มตอนนี้คลอดแล้วค่ะ น้องตัวเล็ก แต่แข็งแรง เหตุเกิดจากแม่ทำงานหนักทั้งยืนและเดืนทั้งวัน บางวันมียกของ ยังต้องตรวจอีกหลายอย่าง หัวใจ ตา และสมอง เพื่อความปลอดภัยของน้องค่ะ สู้ๆค่ะแม่

น้องน่ารักมากค่ะ ตอนนี้แม่สู้มากค่ะ ❤❤❤

บ้านนี้ก็คลอดก่อนกำหนดจ้า 34 วีค ปวดท้องกระทันหันก่อนหน้านี้ไม่มีเจ็บเตือนเลยจ้า คือเจ็บคลอดเลย ไปถึงร.พ หมอบอกปากมดลูกเปิด4เซน แปปๆ 8 เซน เบ่งคลอดเลยจ้า น้องออกมา 2750 กรัม อยู่ร.พ เดือนนึง น้องหายใจขัดกับเกร็ดเลือดต่ำ ตอนนี้น้องได้4เดือน12 วันแล้วจ้า

เป็นกำลังใจให้แม่และน้อง นะคะ ❤❤❤❤

บ้านนี้คลอด34w+6 dไปถึงรพ.ปากมดลูกเปิด7.9เซนอั้นไม่อยู่แล้ว น้องคลอดออกมา นน.2,080กรัมได้อบสองคืน นอนรพ.อีก12วัน(สำไส้ติดเชื้อ)น้องแข็งแรงดีทุกอย่าง แต่ตัวเล็ก ตอนนี้ตรวจเจอไทรอยด์ให้ยากิน เข้าออกรพ.เดือนละ2-3ครั้ง สู้ๆๆๆ

สู้ๆๆนะคะแม่ ❤❤

บ้านนี้เพิ่งท้องแรกจ้า...คลอดก่อนกำหนด36+6ค่ะ...แม่มีอาการน้ำเดิน ไม่ปวดท้อง...ปากมดลูกไม่เปิด...แต่มีน้ำเดินตลอดหมอเลยต้องผ่าออกจ้า น้องแข็งแรงดี นน.แรกคลอด2925ปัจจุบัน2เดือน27วันแล้วนน.6.8โลคับ

โห๋ น้ำหนักดีจังแม่ บ้านนี้ลุ้นน้ำหนักลูกค่ะ

บ้านนื้ก็นเป็นค่ะตอน36+5 นอนให้ยาครายท้องแขงทางสายน้ำเกือให้ยากะตุ้นปอดสื่เข็ม และสืดทื่แขนทุกๆ3ชม ได้นอนโรงบาร3คืนเลยจร้า ตอนนื้38+2แล้วเงืยบกืรมืแต่เจ็บเตือนนิดหน่อย

สู้ๆนะคะ แม่ ❤❤❤

ตอนท้องแรกเราเป็นค่ะ ได้นอน รพ 2สัปดาห์(34-36วีค)ฉีดยาทุก6ชั่วโมงค่ะ ฉีดจนก้นช้ำแขนช้ำไปหมดเลยค่ะ พอครบ36วีคหมออนุญาติให้กลับบ้านได้ ให้ยาไปกินต่อ 3วันกลับมาคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้โดนฉีดทีระบมทั้งตัวเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดตอน36+4ค่ะ ท้องแข็งถี่มากผ่าฉุกเฉินเลยค่ะ ตอนแรกหมอจะรอให้ครบ37wแต่สงสัยน้องอยากออกมาก่อนอยู่ในท้องแม่คงจะอึดอัดแม่ตัวเล็ก คลอดมา2,600กรัม แข็งแรงดีค่ะ

คลอดตอน35สัปดาห์ค่ะ หมอซาวด์ดูหนัก2500กรัม หมอบอกคลอดแล้วอาจจะหนัก1000กว่ากรัม อาจจะได้อบ แม่ก็กังวลอยู่กลัวคิดไปต่างๆนาๆ แต่พอคลอดออกมาจริงๆ 2389กรัมแข็งแรงไม่ได้อบ

พึ่งซาวเมื่อวานน้องได้ 2368 กรัม แกขอให้น้องน.นเพิ่มอีกนิด ค่ะก็ ปล่อยคลอดได้ค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่บ้านนี้หมอแอดมิทให้นอน รพ. 4คืนฉีดยากระตุ้นปอดไป8เข็ม ท้องแข็งถี่ทุก3นาทีเลยค่ะ ปากมดลูกเปิดอีก3เซนแต่หมอยังไม่ให้ออก

บ้านนี้เปิดตั้งแต่33+วีคค่ะ แต่ตอนนี้37วีคล่ะค้ะ ยังไม่มีแววจะออกเลยค่ะ😅