20 Các câu trả lời

กินพวกโปรตีนจากเนื้อสัตว์ หรือง่ายๆไข่วันล่ะ2 ฟอง หรือกล้วยน้ำหว้า รับรอง ลูกออกมาไม่เล็กค่ะทดลองกับตัวตามคำแนะนำหมอ นี่เราท้อง นน. ขึ้นมา8 กก. ลูกคลอดมานน. 2.97 เพราะกินไข่วันล่ะ2ฟอง กินกล้วยน้ำหว้าวันล่ะ2-3 ลูก .... ไข่กินวันล่ะ2 ฟอง หมอบอกลูกเกิดไม่แพ้ หรอก เราไม่ได้กินวันล่ะ4-5 ลูก เวลากินอะรายอย่ากินเยอะมาก ๆ ลูกเกิดมาอาจแพ้ กินนมก้อต้องหมุนเวียน เปน นมวัวบ้าง นมถั่วเหลืองบ้าง สลับกันไป กินวันนึงอย่าเยอะมาก นี่กินวันล่ะ2-3 กล่องเอง

ท้องนี้รู้สึกลงแม่หมดเลย35+6 น้ำหนักน้อง 2,160 ค่ะ คุณหมอบอกยังอยู่ในเกณฑ์ ตอนนี้เริ่มทานอาหารพวก นม ไข่ กล้วยเพิ่มแล้วค่ะ

34+5 ลูก2479ค่ะ ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่เกี่ยวกันค่ะ กินของบำรุงเยอะๆค่ะ เราแค่ลูกตามเกณฑ์พอแล้ว อยากคลอดเอง

36w ลูก 3,100กรัมคะ คุณแม่กินกล้วยน้ำหว้า นม ดูนะคะ จะช่วยเพิ่มนน.ตัวเล็ก

บำรุงทุกอย่างค่ะแต่น้ำหนักน้องก็น้อย

34+6 น้ำหนักลูกน้อยเหมือนกันค่ะ. แต่หมอบอกว่าไม่น้อยมากถือว่าปกติ

ตอน32วีคก็เท่านี้แหละค่ะน้อง 2100g. พอ36วีค ใหญ่มากใหญ่จนตกใจ

จ้าแข็งแรงมากๆค่ะ

มิถุนาค่ะ ตอนนี้35+2wน้ำหนักลูก2,235กรัมค่ะ

มิถุนา 35+2 ท้องเล็กค่ะ แต่น้องหนัก2780 ค่ะ

37w คะ น้อง นน น้อยเหมือนกัน แม่แอบกังวัล😭

บ้านนี้ก้อกังวลค่ะบำรุงทุกอย่างแต่ลุกน้ำหนักน้อย

มิ.ย.ค่ะ 36+4 หมอบอกน้องหนักประมาน 3โลค่ะ