28 Các câu trả lời

10พฤศจิกาจ้าเริ่มท้องแข็งบ่อยเริ่มตกขาวเยอะขึ้นบางวันมีน้ำไหลปู๊ดออกมาพร้อมตกขาวจนรู้สึกได้เหนื่อยมากซาวด์ล่าสุด36+1นน.2753g.คะเตรียมตระกร้าใส่รถไว้เเล้วเตรียมไปคลอดตลอดเวลา😅😅

บ้านนี้กำหนด 29 พ.ย ค่ะ ปวดหน่วงๆตลอด ลุกนั่งหรือนอน จะปวดมาก หายใจลำบาก ท้องแข็งบ้างที่ ปวดหลังมากกก น้องน้ำหนัก 2236 เลยจะปวดแบบสุดๆ แทบร้องไห้ทุกวัน แต่แม่ยังทำงานอยู่เหมือนเดิมค่ะ

บ้านนี้นัดผ่า 29 พ.ย. ค่ะ ตอนนี้มีหน่วงท้องบ่อยสุด เดินนิดเดียวก็เป็น มีท้องแข็ง (น่าจะจากลูกโก่งตัวมากกว่ามดลูกบีบ) บ้างเล็กน้อย หายใจไม่ทั่วท้อง ไม่เต็มปอด ประมาณนี้ค่ะ

อาการคล้ายๆกันเลยค่ะ พักผ่อนเยอะๆนะคะแม่

ทีมพฤศจิกายนวันที่14คะไม่รู้เจ็บคลอดก่อนไหมตอนนี้36wแล้วคลอดเอง คนแรกก้อคลอดเองคลอดตอน39+4พรุ่งนี้หมอนัด ยังไม่ทราบนน.น้องเลยคะแม่เค้าฝากรพ.รัฐ

29พ.ย เหมือนกันเลยคะ มีทุกอาการเลย ท้องแข็ง เจ็บจิมิ หน่วงๆท้อง ปวดหลัง ปวดเอว น้ำหนักก็ขึ้นเยอะ กลัวจะออกก่อนกำหนด ภาวนาให้ถึง37วีค ก่อนค่อยออก

คิดเหมือนกันกันเลยค่ะแม่บ้านนี้กลัวออกก่อนมากเลย

กำหนด 8 พฤศจิกา มีมูกออกมา3วันเมื่อคืนมีเลือดออกนิดเดียวแล้วปวดท้อง+ท้องแข็งไม่สม่ำเสมอเช้ามาหายปวดแต่ยังมีท้องแข็ง ปวดหลังปวดขาหนีบมากค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยค่ะ

บ้านนี้วันที่ 3 พย นี้ค่ะ มีอาการปวดหน่วงท้องน้อย ปวดจิมิ ปวดหลัง ปวดหัว ท้องแข็งเป็นบางช่วงค่ะ เดินไม่ไหวแล้วค่ะ นน.น้อง 2720 กรัมแล้วค่ะ ✌️✌️

กำหนดคลอด14พ.ย ค่ะ ตอนนี้36w น้องนน.2600ก. ค่ะไม่รู้น้อยหรือมาก ส่วนอาการยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ อยากคลอดง่ายๆ❤️❤️

บ้านนี้กำหนด 30 พฤศจิกา เจ็บขาหนีบ ปวดจิมิ ปวดหลัง เหนื่อยง่าย ท้องแข็งบ่อย ไม่รู้จะแอบแตกก่อนป่าว

สู้ๆๆนะแม่ ใกล้ได้เจอหน้าน้องแล้ว

บ้านนี้กำหนดคลอด 16 พฤศจิกาค่ะ ลุกจากที่นอนยากมาก ตอนเช้าไม่อยากลุกจากที่นอนเลย🤣

Câu hỏi liên quan