66 Các câu trả lời

กำหนดคลอด 29 มกรา คุณหมอนัดผ่าคลอด 15 มกราค่ะ ช่วงนี้ท้องแข็งบ้างค่ะ เจ็บปวดห้วหน่าว ขาหนีบ ยิ่งเวลาเปลี่ยนท่านอนเจ็บสุดๆ ค่ะ มีเจ็บเตือนบ้างแล้วค่ะ (ลูกชาย)

เหมือนกันค่ะแม่ ถ้าคลอดเองได้ก็อยากจะคลอดเองดีกว่าค่ะ ลุ้นๆไปพร้อมกันค่ะแม่😊😊

22 มกรา 37+1 ท้องปั้นแข็งบ่อย ไปรพ.สรุปปากมดลูกเปิด1 เซน แต่ตอนนี้ยังไม่คลอดเลยค่า ไม่รู้จะปวดท้องจริงวันไหน พยายามเดินเยอะๆ ปากมดลูกจะได้เปิดไวๆ😁

ขอให้คลอดง่ายๆนะค่ะแม่ ใกล้ได้เจอน้องแล้ว แอบตื่นเต้นแทน☺️✌🏻

บ้านนี้ก็ 30 มค ลูกสาวเหมือนกัน รอลุ้นอยู่จ้า แต่มีท้องแข็งบ่อยๆ ไม่รุว่าน้องโก่งตัวรึเจ็บเตือน แต่เวลาเดินรึลุกรู้สึกหน่วงๆจิมิอยู่นะคะ

29 มกรา 64 ผู้หญิง เจ็บตรงจิมิมากค่ะขยับตัวยิ่งเจ็บ เดินก้อลำบาก ท้องแข็งเป็นช่วงๆ ค่ะ อยากแตกแล้วค่ะอึดอัดมาก

26มกราคมเริ่มมีสัญญาณปวดเตือนและท้องปั้น เวลานอนตอนพลิกตัวปวดจี๊ดๆบริเวณเชิงกรางพอนอนพักก็หายคะ☺️

สู้ๆค่ะแม่ใกล้ได้เจอตัวเล็กแล้ว 😊✌🏻✌🏻

บ้านนี้26 มกรา มีเจ็บเตือนนิดหน่อย แต่ไม่มีวี่แววเจ็บจริงสักที อยากเจอหน้าลูกชายแล้วคร้า

บ้านนี้ 27 มกราคม ยังเงียบอยู่เลยแต่แม่เดินจะไม่ไหวแล้วปวดขาปวดก้นปวดเอวมาหมดเลย

VIP Member

บ้านนี้10มกราคมค่ะเจบเตือนแล้วว ท้องแข็งบ่อย อยากแตกมากแม่แต่น้องไม่ยอมออกเลย555

ใกล้แล้วจ้าแม่ คลอดง่ายๆนะค่ะ 😊✌🏻

20มกราคะ ยังเงียบอยู่เลย วันที่13หมอจะให้ยาเร่งคลอดแร้ว ตื่นเต้นมากค่ะ😊

บ้านนี้ก็20มกราค่ะยังเงียบเหมื่อนกันค่ะ

แล้วค่ะ 9เดือนแล้ว หมอบอกว่าครบกำหนดคลอดแล้วอยู่ที่เขาจะออกวันไหน