283 Các câu trả lời

เคยคะ .. วันนี้เลย 31/05 กินข้าวเพิ่งเสร็จคุยกันดีๆ จู่ๆ บอกจะไปดูคอนเสิร์ต ไปกินเบียร์กับเพื่อน พอเราขอว่าไม่ไปได้ไหม บอกว่าเรา#ขัดขวางความสุข# ทุกคนคิดยังไงกับคำๆนี้ ส่วนเราน้ำตาตกในสิคะ ทั้งๆที่เราก็ท้องลูกของเขา เขาน่าจะดีใจ น่าจะอยากยุกับเราแต่มันไม่ใช่เลย หาแต่เรื่องจะไป แล้วบอกว่า เป็นปกติที่เขากับเพื่อนจะต้องไป คือฟังแล้ว ทำไมมันดูสำคัญกว่าเรากับลูกในท้องที่กำลังจะเกิด

ไม่รู้สึกว่าเค้าแคร์คนอื่นเพราะไม่ได้สนใจแต่ที่รู้ๆคือเค้าไม่แคร์เราเลยเค้าอ้างนู่นนี่นั่นตลอด จนเราเองเริ่มชินกับการกระทำของเค้าตอนนี้เราโฟกัสที่ลูกอย่างเดียวคุยกับลูกอ่านหนังสือให้ลูกฟังทุกวัน เห็นเวลาลูกดิ้นแล้วมีความสุขมากๆ ทำใจว่าถ้าเกิดวันนึงพ่อของลูกทิ้งไปก็จะใช้ชีวิตทำทุกอย่างเพื่อเลี้ยงดูลูกให้ดีที่สุด

ไม่เคยค่ะเพราะไม่เเคร์ก้อชั้งมันค่ะเรามีลูกลูกอยู่ในท้องเเค่เขาขยับตัวเราก้อมีความสุขเเล้วไม่จำเป็นต้องน้อยใจเพราะเรามีสิ่งที่มีค่ามากกลัวผัวคือลูกค่ะสู้ๆนะค่ะเเม่ๆทุกคน

แฟนสนใจทุกคนยกเว้นเรา ตอนไม่ท้องยังไม่เท่าไหร่ พอท้องนี่คิดหนัก เครียด บางครั้งแอบร้องไห้ เพราะทำทุกอย่างเองหมด ไม่เคยช่วยอะไรเลย มีแค่ไปส่งหาหมอ แล้วก็กลับ ปล่อยให้เดินไปหาเอง ถึงเวลากลับถึงมารับ ทุกวันนี้ ก็ยังไปทำงานหาตังคลอดเอง พยายามไม่คิดมาก เพราะถ้าคิดมากจะร้องไห้ทันที

เคยคิดคะ ชอบเอาน้องสาวมาเปรียบเทียบเพราะท้องพร้อมกัน พอเรางอแงหน่อยเพราะไม่ได้อยู่ด้วยกัน (แยกกันอยู่)เราก็อยากให้เขาใส่ใจเราบ้าง เช่นคุยโทรศัพท์สักนาทีพอได้ยินพอได้เห็นหน้าสักนิด แต่นี่ไม่เลย พอเราน้อยใจ ก็บอกว่าน้องไม่เห็นเป็นเหมือนเราเลยทั้งที่ท้องเหมือนกัน

เคยค่ะ เวลาอยู่กับเพื่อนเขาดูมีความสุขมากกว่าอยู่กับเรา เราบอกว่าหิวข้าวแต่ก็ไม่เคยที่จะพาไปกินไม่เคยถามเราว่าหิวข้าวมั้ย แต่ไปถามเพื่อนแทนว่าหิวข้าวมั้ย เวลาเขาไปเที่ยวกับเพื่อนแล้วเอาเราไปด้วย ก็ไม่เคยสนใจกัน ในใจก็คิดนะว่าเอาเรามาทำไมถ้าไม่เห็นเราในสายตา

VIP Member

เคยค่ะ เป็นบ่อยด้วย จนทางนี้ไม่อยากจะอยู่ด้วยกับเค้าแล้วค่ะ ไม่้คยงี่เง่าอะไรทั้งสิ้น แต่ก้ไม่เคยจะเหลียวแลเรา ทำดีต่อหน้าคนอื่น สร้างภาพให้เราดูแย่ในสายตาเพื่อนเค้า ไม่เคยคิดมากจนต้องกลับมาคิดมาก ว่า.."เออ สรุปคือมันไม่ได้รักเราจริงรึป่าว"

ก่อนมีลูกเคยรู้สึกว่าสามีแคร์คนอื่นมากเกินไปค่ะแต่พอเรามีลูกเราไม่สนใจเลยว่าเขาจะแคร์เราหรือเปล่าส่วนตัวรู้สึกเฉยๆค่ะ แต่สังเกตเขาอยู่นะคะเขากลับมาแคร์เรามากขึ้นมาใส่ใจเรามากขึ้นทั้งที่เราไม่คิดมาก่อนว่าเขาจะแคร์เราเลยด้วยซ้ำ😂😂😂

เคยสิคะ 😅 เรื่องเที่ยวป่าเที่ยวเขากับเพื่อนนะ ขอให้ชวนไม่ถึงสิบนาทีพร้อมลุยจ้า ... ส่วนอิเมียกะลูก บอกจะไปซื้อของเข้าบ้าน นั่นนี่! รอไปจ้า แล้วแต่อารมณ์จะพาไปเมื่อไหร่ ... ทะเลาะกันตลอดเรื่องนี้ ลำดับความสำคัญไม่ถูกต้อง!!!

เป็นค่ะ บางทีเห็นคนอื่นที่ไม่รู้จัก เค้าเมาหรือะไรก็แล้วแต่ เหมือนจะดูเป็นห่วง คนอื่นทั้งที่ไม่รู้จักกัน แต่เข้าใจค่ะ ว่าคนเรามันต้องช่วยเหลือกัน ผญ.ยืนอยู่คนเดียวเปลี่ยวทางมืด อันนั้นเราเข้าใจค่ะ แต่บางทีดูเค้าเป็นห่วงเกินไป 😂😂

Câu hỏi liên quan