29 Các câu trả lời

เป็นเรื่องปรกติค่ะ เพราะหัวใจเราตอนนี้ต้องสูบฉีดเลือดไปเลี้ยงคนถึง 2 คน เวลารู้สึกหัวใจเต้นแรงและเหนื่อย ให้คุณแม่พยามผ่อนคลาย และหายใจเข้าลึกๆหายใจออกช้าๆค่ะ มันจะช่วยได้

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะอยู่ๆใจก็สั่นหัวใจเต้นเร็วทุกครั้งที่หมอนัดตรวจ​ แม่เป็นไทรอยด์มั้ยค้ะ

เป็นเหมือนกันค่ะคิดว่าจะเป็นอะไรหรือเปล่าแต่พออ่านคอมเม้นนี้แล้วก็ใจชื้นขึ้นมาบ้าง

VIP Member

ปกตินะคะ เพราะเลือดสูบฉีดไปเลี้ยงลูกมากขึ้น จะทำให้แม่เหนื่อยง่าย หัวใจเต้นเร็วค่ะ

เป็นจ้า เมื่อวานเพิ่งปรึกษาหมอที่ศิริราชมาสดๆร้อนๆ หมอบอกว่า ปกติของคนท้องจ้า

น่าจะเปฌนเพราะ​ว่ามีหัวใจ2ดวงแม่เลยรู้สึก​แบบนั้นบ้านนี้ก็เป็นค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ เหมือนเต้นแรงแล้วเราเหนื่อยด้วยหายใจไม่ค่อยสะดวก

เราเคยเป็นช่วงไตรมาส​สอง แต่ตอนนี้ไตรมาสสามแล้วดีขึ้นแล้วค่ะ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะมีหัวใจสองดวงแต่แม่แบกรับน้องก็จะเหนื่อยหน่อย☺️

เราก็เป็นค่ะ ให้อารมณ์เหมือนกาแฟดีดเลย

Câu hỏi liên quan