17 Các câu trả lời

บ้านนี้ตื่น​ 7​ โมงปวดท้องนิดๆมีเลือดออก​ แต่เพิ่งได้​ 37​ วี​ค​ เลยใจเย็น​กันทั้งบ้าน​ คืดว่าคงยังไม่คลอดหรอก​ อาบน้ำ​ กินข้าว​ ดูทีวี​ กว่าจะไปถึงรพ.​ 11​ โมง​ ไม่เตรียมอะไรไปเลย​ กะว่าแค่ไปปรึกษา​หมอว่าทำไมเลือดออก​สรุปหมอบอกรอคลอดเลยค่ะ​ ปากมดลูก​เปิด​ 2​ ซม.แล้ว​ วุ่นวายกันทั้งบ้านจ้าคราวนี้

สรุปผ่าเช่นกันค่ะเปิดได้แค่7เซ็น ไปต่อไม่ไหว คะแม่

รพ.ไหนทำไมให้เล่นโทรศัพท์😂 ของเราไปนอนรพ.เหมือนกันค่ะ มีน้ำไหลออกมา ให้นอนรพ. 3 คืนฉีดยา 4 เข็ม ปากมดลูกไม่เปิดเลยได้กลับบ้าน ไม่ให้พกอะไรติดตัวเลยแม้แต่เสื้อผ้ากางเกงในเสื้อใน 😂😂😂😂

รอค่ะ น้องยังไม่อยากออกมั้งแม่

คลอดง่ายๆแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกค่ะ บ้านนี้ผ่าคลอดจร้า

จ้าแม่

คลอดง่ายๆ ปลอดภัยแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

ขอบคุณจ้าแม่ คลอดแล้วค่ะ

คลอดง่ายๆแข็งแรง​ทั้งแม่และลูกน้อยนะคะ

ขอบคุณจ้าแม่♥️

เดือนเดียวกันเลย ของเค้าวันที่9 ☺️

สู้ๆ นะคะ ขอให้น้องคลอดง่ายๆ ค่า

รอกี่ชั่วโมงคะ 🙂

คลอดง่ายๆ แข็งแรงปลอดภัยนะคะ

ค่ะแม่ คลอดแล้วจ้า

คลอดง่ายๆนะคะแม่ ทนอีกนิด

ครบกำหนดพอดีเลยคะ

เร่งคลอดหรอค่ะแม่