20 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้4เดือนแรกน้ำหนักลง 6 โลค่ะ พึ่งมาขึ้นช่วง 5-6เดือนเองค่ะ ตอนซาว 4 เดือนน้องยังใม่ให้เห้นเพศเลยค่ะน้องตัวเล้ก หมอนัดซาวอีกทีสิ้นเดือนเมษาค่ะ บ้านนี้5เดือนกว่าแล้วยังใม่รู้สึกว่าน้องดิ้นหรือตอดเลยค่ะ อาจจะเป้นเพราะหน้าท้องหนา

VIP Member

เดี๋ยวน้ำหนักก็ขึ้นแม่ อย่ากังวล น้ำหนักขึ้นนะสิยิ่งต้องกังวล เพราะไม่รู้ว่าน้ำหนักจะลงแม่หรือลงลูก ไอ่เรื่องดิ้นไม่ดิ้นจะชัดเจนตอน20วีคอะแม่ เพราะเป็นคนนึงที่น้ำหนักขึ้นตอนเดือนที่5-6 ท้องเล็ก ลูกดิ้นตอนวีคที่21 อย่าซีเรียสจ้า

ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะแม่ ถ้าไปซาวด์แล้วคุณหมอบอกว่าน้องหัวใจเต้นสม่ำเสมอและน้ำหนักตามเกณฑ์​ แม่อาจหนังท้องหนาเลยไม่รู้สึกว่าลูกตอด รอน้องโตอีกสักพักก็คงรู้สึกค่ะ แม่บ้านนี้ตอน1-6เดือน ขึ้นทีละขีดสองขีดเองค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

Super Mum

ปกติค่ะน้องยังเล็ก สักประมาณ 5 เดือนน้องจะเริ่มตอดแล้วค่ะ ส่วนเรื่องน้ำหนักขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายกับการทานอาหารของแม่แต่ละคนค่ะ เราเองกินเยอะน้ำหนักยังไม่ค่อยขึ้นเลย ไปซาวด์ตัวเล็กพุงพลุ้ยเชียว แข็งแรงมากค่ะ

ส่วนตัวเห็นเพศตอน 20 วีคค่ะ น้ำหนักก็ไม่ขึ้นเลยลดเอาๆ น้องตอดตอน 18 วีคแต่นานๆจะตอดที มารู้สึกว่าดิ้นตอน 22 วีคแต่น้อยมาก ตอนนี้ 28+6 ดิ้นแรงดิ้นบ่อยขึ้นค่ะ น้ำหนักไม่ต้องพูดถึงขึ้นเอาๆเลยค่ะ

ไม่ต้องเครียดคะเเม่ ใจเย็นๆคะ บางคน 6เดือนลูกถึงดิ้นก็มีคะ เพศไม่เห็นก็ไม่จำเป็นเท่าไรคะ บ้านนี้ท้องเเรกเห็นเพศตอน 7 เดือน ลูกดิ้นตอน 6เดือน ลูกออกมา 3500กรัม สูง 53 เซน ผู้ชาย เเข็งเเรงมากๆคะ

VIP Member

ถ้าคุณหมอไม่แจ้งว่าอันตรายแสดงว่าสุขภาพน้องแข็งแรงดี แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้รุ้สึกลูกดิ้นช่วง 21 วีคเลยค่ะ

บ้านนี้ก็4เดือนค่ะอีก9วันจะ5เดือนยังไม่เห็นเพศเหมือนกันค่ะดิ้นเก่งมาก แม่น้ำหนักขึ้นไม่มากแต่หมอไห้คุมอาหาร😂

ไม่ต้องเครียดคะ จะรู้ว่าลูกดิ้นจริงๆ 6 เดือนไปคะ เราท้อง 35วีค 4 วัน เราขึ้นมา 1.4 โลเองจ้า น้ำน้ำน้องเกินเกณฑ์

บ้านนี้ น้ำหนักขึ้น 1 โล ตอนนี้ ได้17week รู้สึกน้องเริ่มตอดแล้วค่ะ โดยเฉพาะช่วงบ่ายๆจะตอดบ่อยขึ้น

Câu hỏi liên quan